หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7

ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้านการตลาด  (อ่าน 23914 ครั้ง)
เทอมนี้ลงวิชาเลือกการตลาดไปครับ
การบ้านชิ้นแรกมาแล้ว

ปัญหาคือ
  • ยังไงคือแปลกใหม่ครับ คือไม่เคยรู้เลยว่าวงการนี้เค้าทำอะไรกันไปบ้างแล้ว
  • อะไรที่นับว่าเป็นการตลาดบ้างครับ เพราะคิดว่าถ้ามองดีๆ ทุกอย่างก็คือการตลาด? ศาสนา หาแฟน ฯลฯ
  • ไม่มีตัวอย่างครับ เลยไม่รู้ว่าต้องใช้ภาษาระดับไหน แค่ไหน ใครพอดีไฟล์ให้แกะดูบ้าง

ขอบคุณครับ ไหว้

โจทย์ข้อแรก ที่บอกให้จับคู่สองคนนี่ เอาให้แปลกใหม่สุดๆเลยไหมหล่ะ  กรี๊ดดดดด

กาก
การเพิ่มประชากรเพื่อมาเรียนการตลาดในอนาคต หื่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ม.ค. 2012, 10:10 น. โดย HARAstyle » บันทึกการเข้า

หัวข้อที่สอนคือเรื่องอะไรอะคะ ดูน่าจะเป็น Social Network Marketing รึเปล่า งง

เอาการบ้านการตลาดตัวเองมาถามด้วยได้มั้ยอะ น้องดำ

"ความรักนั้น...ง่ายดายกว่าที่คิด...ยากเย็นกว่าที่เห็น"
การตลาดของเว็บเหรอ หรือการตลาดของอะไรก็ได้

นักเขียนการ์ตูนรายปี
การตลาด บน internet  หรือ การตลาดทั่วไป ?

จับคู่สองคนนี่บอกว่าขอแบบสามได้มั๊ยอยากลองอะไรแปลกใหม่   กึ๋ยๆ

โอ้วววว!!! หลั่นล้า~*
กำหนดให้ส่งไฟล์เป็น MS Word นั่นแหละ เหยื่อการตลาดเต็มๆ  fuc yea
การตลาดของอะไรก็ได้ครับ
สุดท้ายถ้ามันดูไกลเกินจะต้องสรุปให้อาจารย์ว่ามันเป็นการตลาดยังไง

เท่าที่คิดไว้

เอาแปลก: ทำไมวัยรุ่นไม่ชอบเข้าวัด (ก็ต้องมาสรุปตอนได้ว่าจะ โยงกับการตลาดยังไง)
แบบทั่วไป: ทำไม Brand loyalty ของ Apple ถึงดี

โอ้ อย่างนี้ก็ต้องลองคิดเองก่อนว่าแปลกของเราคืออะไร
ลองเลือกเองมาก่อนแล้วค่อยขยายความแล้วกัน

พูดง่ายๆคือการตลาดคืออะไรที่ขายของได้ แต่เว็บฟอนต์ เฟล นี่โคตรจะฉีกตำราเลยว่ะ
ถ้าพูดว่าได้ก็คือได้เหมือนกัน แต่อีตาเจ้าของไม่อยากได้เยอะ มันติส กร๊าก

หัวข้อมันอย่างกว้างปัญหาอยู่ที่ว่าจะชักแม่น้ำทั้งห้ามาให้มันอธิบายหัวข้อแบบการตลาดยังไง   ฮือๆ~

โอ้วววว!!! หลั่นล้า~*
ง่ายกว่านัั้น ก๊อบบทความจากแบรนด์เอจ มาร์เก็นเทีย มาเลย จบ !!  กร๊าก

- ทำไม fail.in.th ถึงดัง ทั้งๆ ที่มีเว็บแบบเดียวกันอยู่มากมาย

จะเอาเรื่องนี้จริงๆเหรอ  กร๊าก

จะบอกว่า ตูได้ยินว่าอีเรื่องนี้มีอาจารย์เอาไปสอนหลายคลาสแล้วนะครับ อย่าเอ็ดไป กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
วิธีการทำวิจัย
สัมภาษณ์เจ้าของเว็บ กร๊าก

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7