หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำอย่างไรดีค่ะให้วัตถุ ชนเสร็จแล้ว  (อ่าน 1399 ครั้ง)
ทำอย่างไรดีค่ะให้วัตถุ ชนเสร็จแล้วหายไป ช่วยดูโค้ดให้หน่อยค่ะ
คือตอนนี้มีวัตถุ 2 ชิ้น ชิ้นหนึ่ง ชนแล้วหายไปเริ่มใหม่ อีกชิ้นหนึ่งไม่ชนแต่เล่นใหม่เรื่อยๆ ค่ะ
ทำอย่างไร
1.ให้วัตถุชนเสร็จแล้วหายไปเลยไม่กลับมาเล่นใหม่
2. แสดงคะแนน ขึ้นว่า _level ทำอย่างไรให้หายไปค่ะ
3. จะทำคะแนนให้เพิ่มขึ้นยังไง ต้องใช้สูตรคำนวนหรือเปล่าค่ะ

onClipEvent(enterFrame)
{
      this._rotation += 5;                               
      this._y += 9;

if(this._y > Stage.height)
      {
      this._y =- 5;
      this._x =random(Stage.width);
      }
      if (this.hitTest(_root.memo))

หน้า: [1]