หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ฟ้อนต์ไทนที่ตัวอักษรแบบล้า  (อ่าน 1904 ครั้ง)
อยากได้ฟ้อนต์ภาษาไทยที่มีรูปแบบคล้ายตัวล้านนาครับ หามานานแล้วมีแต่ที่เป็นตัวล้านนาแบบเดิมๆเลย แบบนั้นไม่เอาครับอ่านไม่ออก อยากได้ภาษาไทนแต่ประยุกต์ให้คล้ายตัวล้านนา ขอบคุณครับ
อันไหนที่ว่าไม่เอาครับ งง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แบบที่ไม่เอาคือแบบที่เป็นภาษาล้านนาดั้งเดิมน่ะครับแบบนั้นอ่านไม่ออกครับ

อยากได้ภาษาไทยที่มีลีลาแบบล้านนาครับ  (แจ๋ว แจ๋ว) ขอบคุณครับ
หน้า: [1]