หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: DSN Single ฉบับดัดแปลงครับ  (อ่าน 12869 ครั้ง)

จริงๆ การทำซ้ำดัดแปลง โดยไม่ได้รับอนุญาตถือว่าเป็นความผิดอยู่แลวนะครับ แต่โดยส่วนตัวตั้งแต่ทำงานกราฟฟิคใหม่ ตอนนั้นผมก็ยังใช้ DSN Single  ซึ่งมองว่าเป็นฟ้อนต์ที่ทันสมัยเลยทีเดียวครับ
แต่พอได้มาเจอ psl ก็ทำให้รู้สึกว่า DSN Single ดูไม่ค่อยทันสมัยและปราดเปรียวซักเท่าไหร่ครับ ทั้งที่ดูไปดูมาแล้ว DSN Single  กับฟ้อนยอดฮิตของทาง psl ก็ไม่ได้มีรายละเอียดต่างกันมา และผมไม่รู้ด้วยซ้ำว่าฟ้อนตัวไหน เกิดก่อน เกิดหลังครับ
พอดีวันนี้ว่างๆ ก็เลยเอา DSN Single  มาตัดนั่นตัดนี่ หรือเสริมนั่นเสริมนี่เข้าไปหน่อย รวมถึงทำให้ตัวบางลง และให้กินข้าวเพื่อให้อ้วนขึ้นมาหน่อย ก็รู้สึกว่า DSN Single นั้นไม่ด้อยไปกว่า psl เลยครับ
อุ้ย เก๋นะครับ ขอตัวอย่างลองทดสอบใช้บ้างได้ไหมเอ่ย

ตอนนี้ผมก็กำลังทำฟอนต์นะครับ อยากให้คุณช่วยลองดูหน่อย ผมจัดเรียงตัวอักษรไม่เป็น ได้แต่ออกแบบนะครับ

http://www.f0nt.com/forum/index.php/topic,19177.0.html
หน้า: [1]