หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: font ใช้งานไม่ได้เพราะอะไรคะ  (อ่าน 1666 ครั้ง)
คือเรามีเครื่อง pc  แล้วลงวินโดว์ me   ลงฟอร์น ประเภท psl ds db ใช้งานโปรแกรม colel drw  พอลงวินโดว์ใหม่ เป็นตัว xp ฟอร์นใช้ไม่ค่อยได้คะ ตัวสระ จะเป็นกรอบๆสี่เหลี่ยม กระทั่งตระกูล upc ก็เป็น เพราะอะไรคะ มีทางแก้ไหม เพราะเปิดงานเก่าๆ ไม่ได้เลย รบกวนเทพทีคะ
อ่านไม่ค่อยออกเลยครับ น่าจะเขียนภาษาไทยดีๆ กว่านี้
ยิ่งตอนต้องการความช่วยเหลือด้วยแล้ว ง่ะ

สำหรับคำตอบ เดาว่าฟอนต์(เถื่อน)ที่กล่าวมา ไม่สามารถใช้ได้กับโปรแกรมที่ว่าครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ฟอนต์เก่าเกินไปครับ  fuc yea

วิธีแก้คือเปลี่ยนฟอนต์ ถ้าทำใจเปลี่ยนไม่ได้ก็หาฟอนต์เดิมเวอร์ชั่นใหม่

หรือถ้าไม่อยากเปลี่ยนฟอนต์ไม่อยากเปลี่ยนเวอร์ชั่น ก็ทนใช้ win me ไปอีกหน่อย  fuc yea

หน้า: [1]