หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: เชียร์ใครกันบ้างครับ  (อ่าน 11034 ครั้ง)
อยากทราบว่าชาวฟอนต์เชียรทีมไหน ในไทยลีกกันบ้างครับ
ผมเชียร์ buriram fc
ลองดูครับแฟนคลับทีมไหนเยอะกว่ากัน
ผมเชียร์ ร้อยเอ็ดยูไนเต็ดครับ  อ๊าง~
ส่วนในลีกใหญ่ ก็ ขอนแก่น เชียงราย(สีส้ม)
และเอาใจช่วยทีมจากอีสานทุกทีมครับ  เจ๋ง

กำลังโหลดข้อมูล .....
กุยบุรี   fuc yea

กินรอบวง
เชียร์ทีมบ้านเกิด สุรินทร์ FC  อืมมมมห์

แต่ชอบไปดูปราสาทสายฟ้า บุรีรัมย์ PEA  อ๊าง~

ราชประชา

ไม่ใช่ไทยลีก  แต่มาใช้สนามที่มหาลัยเป็นสนามเหย้า  เลยได้ดูบ่อยๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ส.ค. 2011, 08:28 น. โดย ลุงบักซ์ 3D » บันทึกการเข้า

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
"ผวกเหล่ามาเชี่ย ผวกเหล่ามาเชี่ย ผวกเหล่ามาเชียร์ เชียร์แผ่ยู้ไน้เต่ดดด"

บ้านเกิดอยู่แพร่เลยสนับสนุนให้คนแพร่เชียร์แพร่ ยูไนเต็ดครับ
ไม่เคยไปดูเค้าเตะหรอกนะ แต่ประทับใจตอนสงกรานต์ที่ผ่านมา
นักกีฬาเก่าโรงเรียนน้องชายข้างบ้านนั่งรถมาเล่นน้ำกลุ่มใหญ่ผ่านหน้าบ้าน
แล้วน้องข้างบ้านก็เอาน้ำสาด พอรู้ว่าเป็นอาจารย์ รถมันก็จอด พวกนักกีฬาในรถก็พากันร้องเพลงนี้ลั่นถนนเลย
ประทับใจส่วนตัว ฮิ้ววว

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
ไปเชียร์บางกอกกลาส 2 ที ถือว่าเป็นแฟนมั้ย  อืมมมมห์

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ชุมพรFC

เชียร์ทีมบ้านเกิด สุรินทร์ FC  อืมมมมห์

แต่ชอบไปดูปราสาทสายฟ้า บุรีรัมย์ PEA  อ๊าง~

อยากไปดูสนามบุรีรัมย์จัง เห็นว่ายังกะเวมบลี้
สนามใหม่บุรีรัมย์ใครที่ชอบดูบอลอังกฤษต้องลองมาครับ
ออกแบบมาคล้ายกันเข้าไปแล้วจะขนลุก
ซื้อตั๋วเข้าไปไม่ได้นั่งเลยครับ
กระโดดเชียร์มันส์มากกกก
อยากไปดูสนามบุรีรัมย์จัง เห็นว่ายังกะเวมบลี้

จากบ้านผมขัีบรถชั่วโมงเดียว ไปดูกับเพื่อน(กำลังจะ)บ่อย  ยิ้มน่ารัก

เมืองกาญจน์ FC   ลันล้า

ถ้าในไทยลีคก็ การท่าเรือ   โวย

อืมมม...
เคยดูการท่าเรือ ชลบุรี ขอนแก่น
และเมืองทองนี่บ่อยมาก(สนามเมืองทองนี้ผมเข้าฟรี) นัดสำคัญหลายๆนัดก็ได้ดู
FA Cup  ของปีที่แล้วก็ดูหลายนัด และถ่ายทำนัดชิงด้วย
ปีนี้ก็ได้ถ่ายของ FA Cup ส่วนกลาง ก็คงได้ดูบ่อยๆอีก
ปีที่แล้วนัดที่ประทับใจที่สุด น่าจะเป็นนัดชิง FA Cup นั่นแหละ
ที่น่าจะเป็นหลักไมล์สำคัญของฟุตบอลลีคไทยได้เลย
เป็นนัดชิงในฝัน ชลบุรี เจอเมืองทอง คนล้นสนามศุภ แล้วเล่นกันมันมาก
มาเฉือนชนะกันนาทีสุดท้ายเหมือนกะวางพล็อตเลย พีคมาก ประทับใจสุดๆ

แต่ทั้งหมดคือยังหาทีมเชียร์ไม่ได้นะครับ ทีมอุบลที่จะเข้าไปช่วยเค้าทำ
ก็ผู้บริหารง่อยกระรอก ไม่ได้คิดจะทำฟุตบอลจริงๆ เลยเก็บเข้ากรุไปก่อน หมีโหด~

I ROCK , THEREFORE I AM
หน้า: [1]