หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: มีหนังสือเกี่ยวกับ Fontlab แนะนำไหมครับ  (อ่าน 3009 ครั้ง)
พอดีพยายามศึกษาเรื่องนี้อยู่ แต่คิดว่ายังไงคงจำเป็นต้องหา How to มาศึกษาครับ เพราะดูเป็นศาสตร์ที่ลึกลับเหลือเกิน
พอพยายามหาหนังสือในอเมซอน.คอม ก็พบว่า พอมีอยู่บ้างประมาณ 3-4 หัวครับ แต่ประเด็นคือ ผมไม่มีบัตรเครดิต และไม่อยากสั่งจากนอกมาเท่าใดนัก(ขี้เกียจนั่นเอง ง่ะ)

พอไปหาที่คิโนะคุนิยะ ที่คิดว่าน่าจะกว้างขวางด้านหนังสือออกแบบมากที่สุด ก็ไม่ยักกะเจอครับ
จึงขอความกรุณา แนะนำชื่อหนังสือ และสถานที่ซื้อในสยามประเทศนี้ให้ด้วยครับ  ไหว้

ขอบคุณครับ ปลื้ม

เราสนุกกับการออกแบบ แต่ไม่สนุกกับการ Kerning นะ
ภาษาไทยไม่มีแน่ๆครับ

แบบจริงๆจังๆวิธีใช้ทุกคำสั่งนะครับ
แต่ใน manual eng ก็เยอะน่าดูนะครับ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
หน้า: [1]