หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องภาษาญี่ปุ่นครับ :DDD  (อ่าน 3651 ครั้ง)
รบกวนใครที่เขียนภาษาญี่ปุ่นได้ ช่วยเขียนให้หน่อยครับ

อยากได้คำว่า "แฟนเรากลับมาแล้ว" เป็นภาษาญี่ปุ่นอะครับ

แล้วก็ My Girlfriend's Back(มันความหมายเดียวกับข้างบนรึเปล่าครับ? คือแฟนกลับมาจากต่างประเทศครับ) อ่ะครับ เป็น katakana ทั้งหมดนะครับ ขอบคุณครับ :]

พอดีจะเอาไปทำเสื้อร้าน monafafia 5555555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.ค. 2011, 18:36 น. โดย 7usaw » บันทึกการเข้า
My Girlfriend Back ไม่ต้องมี 's ก็ได้มั้งครับ

Opps มีก็ถูกแล้วนี่หว่า ตอนแรกเข้าใจผิดว่าเป็น 's ที่แสดงความเป็นเจ้าของ

หน้าแตกเลย อ๊าง~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.ค. 2011, 19:42 น. โดย ǝıɥɔɥʇɹɐ∃ » บันทึกการเข้า

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
แง ไม่มีใครรู้เลยอ่อครับ???

เอาไปแก้ขัด

http://translate.google.com

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ขอบคุณครับ แต่แค่อยากได้แบบ คาตะตานะ เขียนทับไปเลยอะครับ
อย่างแฟนเรากลับมาแล้วก็

fan rao kab ma laew ประมาณนี้ครับ

สรุป requirement ได้ว่า

ช่วยเขียนคำว่า แฟนเรากลับมาแล้ว ด้วย ลายมือ/วาด/ออกแบบ/ฟอนต์ไทยเลียนแบบญี่ปุ่นตัวคาตานะ

เพราะว่าจะเอาไปทำลายเสื้อที่ monamafia

ครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
คือขอแค่ตัวอักษรอะครับพี่ครับ
ไม่ต้องวาดอ่ะครับ

カタカナ ประมาณนี้อ่ะครับ
ตอนแรกจะเขียนคำอ่านให้กวนๆ ไม่คิดว่าอยากได้แบบคำอ่านจริงๆ เฮ้ย!?

ファーン・ラオ・グラッブ・マー・レーオ faan rao gurabbu maa reeo
マイ・ガールフレインド・イス・バック mai gaarufureindo isu bakku

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ขอบคุณครับ แล้วถ้าเขียนแบบกวนๆนี่จะเป็นยังไงอ่ะครับ??

555

ขอบคุณอีกทีครับช่วยได้เยอะเลย ;]
คิดว่าอยากได้ภาษาญี่ปุ่นจริงๆไม่ใช่แค่คำอ่านน่ะครับ น้องดำ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
หน้า: [1]