หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: Angsana DSE ฟรีมั้ยคะ  (อ่าน 7641 ครั้ง)
พอดีเสิชหาข้อมูลไม่เจอเลยค่ะ ส่วนที่เจออ่านแล้วก็งงๆ เลยขอเข้ามาถามผู้รู้ว่า

Angsana DSE นำมาใช้ออกแบบ Logo ได้มั้ยคะ?

หรือถ้าต้องการซื้อเพื่อนำมาออกแบบ Logo แค่ครั้งเดียว ต้องติดต่อซื้อที่ไหนคะ?

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบนะคะ  ไหว้ ไหว้ ไหว้
Angsana UPC และ Angsana New เป็นฟอนต์ที่ลิขสิทธิ์พ่วงกับวินโดวส์ครับ
ส่วนตัวอื่นที่เอาไปแปลงนี่ ว่ากันตรงๆ ก็ละเมิดทั้งนั้น

ยังไงลองหาฟอนต์ใกล้เคียงดูนะครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แบบนี้สามารถซื้อ Angsana New แยกมาเลยได้มั้ยคะ
สมมติว่าอยากใช้ Angsana New italic (ภาษาอังกฤษ) จะสามารถซื้อได้ที่ไหนคะ

ขอบคุณค่ะ
เห็นว่ามีขายนะครับแต่ผมหาไม่เจอจริงๆ
ลองดูฟอนต์จากสมาพันธ์ฯ ครับ เหมือนจะมีคล้ายมากอยู่ตัวนึง

http://www.printfederation.or.th/index.php/downloads.html

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 ไหว้ ขอบคุณมากเลยนะคะ เดี๋ยวจะลองหาดูค่ะ ^___^

เจอฟอนต์ Angsima แล้วค่ะ ลากมาใส่ font book แล้ว แต่พอเปิดใน illus แล้วฟอนต์ไม่ขึ้น
หรือว่าฟอนต์นี้ใช้ได้เฉพาะกับวินโดว์คะเนี่ย
หน้า: [1]