หน้า: 1 ... 16 17 18 19 20 21 22 [23] 24 25 26 27 28 29 30 ... 32

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณถาม ถลอกตอบ  (อ่าน 109762 ครั้ง)
เคยคิดจะถามเหมือนกันว่าตายแล้วจะไปไหน
วันนี้ได้คำตอบแล้วครับ

ต่อๆ

มานอนนึกๆดู คือถ้าความดันมันสูงแล้วตูเส้นเลือดแตกตายโดยไม่รู้ตัว ตูจะไม่ได้ทำอะไรบ้าง
อย่างแรก คือ ตูจะมาขออโหสิกรรม กับคนในนี้ ที่ตูล่วงเกินไปทางตัวหนังสือ
อะ ผู้ชาย คงไม่ได้ล่วงเกินอะไรมาก ไม่ค่อยอยากยุ่งเกี่ยวอยู่แล้ว
แต่ผู้หญิงนี่สิ หลายคน โดนตูลวนลามทางตัวอักษรไปมากพอดู จะบอกว่าพิมพ์เล่นๆ ไม่คิดอะไร ก็คงเป็นไปไม่ได้ ใจจริงมันก็อยากดูนั่นแหละ
พยายามทำเป็นฮากลบหื่นเข้าไว้ จะได้ไม่โดนด่ามาก  น้องดำ
ไหนๆ ใกล้ตายก็เลยมาอโหสิกรรมไว้ก่อน ตูไม่เชื่อเรื่องผี เพราะฉะนั้นไม่ต้องกลัว ว่าตูตายไป แล้วจะกลายเป็นผีไปแอบดูตอนอาบน้ำ
ถึงผีมันมีจริงๆ ตูก็จะแอบดูเงียบๆ ไม่แสดงตัว จะได้ดูกันไปนานๆ
อย่าเอาพระเข้าห้องน้ำนะ เผื่อมันมีผลทางด้านจิตวิทยา ทำให้ตูตามเข้าไปไม่ได้

เอาเป็นว่า ถ้าตูล่วงเกินอะไรไป ทั้งผู้หญิงผู้ชาย เค้าพูดเอาฮานะ ไม่ได้มีเจตนาอะไรไม่ดี
(สำหรับผู้หญิงก็อย่างที่บอกตอนต้น ว่ามีนิดๆ แต่อย่าโกรธกันนะ)

เสาร์หน้า ใครว่าง ช่วยไปเก็บฉี่ตูด้วยก็ดี อยู่กรุงเทพคริสเตียน แถวๆเซนโย เด็กมัธยมเดี๊ยวนี้ แม่งโตเร็วมาก  กรี๊ดดดดด
เมื่อวานเดินผ่านตอนเลิกเรียนพอดี เด็กเซนโย ยืนข้างถนน อารมณ์ประมาณ รอรถเมล์ แต่รถที่มาจอดรับแต่ละคันแม่ง อีห่า เบนซ์งี้ แรดมาก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
จากจู๋ของฝากถลอกฯ
อยากรู้ที่มาที่ไปของเพลงในสังกัดมาเฟียเรคคอร์ดอะครับ มันมาได้ไง ทำกันกี่คน กรี๊ดดดดด

ตูว่านี่คือตำนานของจริงเลยนะ เพราะยุคก่อนเฟซบุ๊ก คนที่สร้างตำนานได้เยอะขนาดนี้ไม่ธรรมดาแน่ๆ :25;

เล่าเบื้องหลังหน่อยสิ อยากรู้ กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เมื่อวานผมทวิตเพลงหลงรักคงมีกระจู๋พอดีเลย 5555555

ถอกกระโปกให้โลกตะลึง คัมแบ็คแล้วววว
จากคนที่ไปแอบเกาะขอบ ๆ นะครับ

เพลงพวกนี้เกิดจากพี่ซังฯ แกจะเอา Trend ต่าง ๆ ไม่ว่าจะเป็นจากในเว็บซังฯ หรือเหตุการณ์ทั่ว ๆ ไป มาทำเป็นเพลงล้อเลียนนะครับ

เช่น "หลงรักคนมีกระจู๋" "ลิง...(สงวนนาม)" "อะเด้า ซิสเลอร์" "ป๋าแพนด้า (เพลงเกี่ยวกับเซอร์ อเล็กซ์ เฟอร์กูสัน)" เป็นต้น

แกจะทำเพลงประมาณ 3 - 4 คนนะครับ เท่าที่จำได้ ครั้งนึงเคยสนใจและคิดจะเข้าร่วมกับแก แต่เว็บแตกซะก่อน เลยไม่ได้ทำ

คือบุคคลผู้สงวนนามท่านนี้ได้รับการยอมรับอย่างเป็นวงกว้างจริง ๆ นะครับ ในเรื่องการจีบหญิงของเค้า วีรกรรมเด็ด ๆ ก็อย่างในเพลงครับ

ส่วนเรื่องอื่น ๆ ไม่สามารถเล่าได้ เพราะไม่ได้รู้เรื่องมากนัก ถ้าเล่าแล้วเจ้าตัวจะเสียหาย(กว่านี้)ครับ ฉะนั้นขอยกยอด รู้แค่เรื่องในเพลงเท่านั้นครับ

ไหว้ ขออภัยบุคคลผู้สงวนชื่อไว้อีกครั้งครับ ไม่คิดเลย ว่าจะตามมาเจอ  กร๊าก กร๊าก กร๊าก

กร๊าก ตอบช้าไป ..โดนตัดหน้าซะแล้วต๋อย

กระจู๋ฮอต  กร๊าก

ปล. บวกให้คุณ freeclub ครับ แล้วถามนิดนึงครับ คุณ freeclub ได้เล่นเว็บน้าซังฯด้วยเหรอ หรือรู้จักมาจากไหนครับ

There's only one "Jack Russell"
ผมเป็นขาจรของบอร์ดซังครับ จำไม่ได้ว่าเล่นตอนไหน แต่พอรู้จักพี่ซังตั้งแต่สมัยเล่น msn เรื่อยมา
จนถึงช่วงที่แกโดนค่ายเพลงเรียกไปคุยว่าให้เลิกทำน่ะครับ ก็ไม่ได้ตามกันอีกเลย แต่ก็แอดเฟชบุ๊คกับอยู่ครับ

รู้สึกพวกเพลงพี่ซังจะมีทีมไม่กี่คนนะ พี่ซัง ลูเทอร์ รายละเอียดไม่แน่ใจน่าจะเป็นทีม 4ยอดกุมาร(ที่ร้องเพลง คิดไปเองเมื่อชาติต้องการ)
ทั้งหมดแหล่ะที่ทำ
ใน CD ที่มีเพลงของ Mafia Record ยังมีอีกเพียบอ่ะ ทั้งหมดที่ีหามาได้มีประมาณ 14 เพลง ซึ่งรวมเพลงที่ลงไว้เมื่อเช้าแล้วนะครับ

อยากฟังขอมา จัดให้ตามประสงค์ครับ

ไหว้

There's only one "Jack Russell"
ช่วงเพลงแปลงไอ้ซังทำคนเดียวฮะ
หาทำนองเพลง แต่งเนื้อ  ร้อง อัดลงเว็บ จบเลย
ดังสุดๆก็ผีกาก้า

หลังๆช่วงขึ้นเวทีแฟตเลยหาคนเพิ่ม ช่วงนี้ตูไม่ได้เข้าบอร์ดซังละ

ตูเคยแต่งเพลงด่ากลับไปทีหนึง

ใช้ทำนองเพลงอิคคิว ที่มันร้องว่า มึงเรีกกูอิคคิวๆๆๆๆ เรียกหาพ่อมึงเซ่  กร๊าก

เป็นที่เฮฮากันไปพักหนึง

เรื่องนุ้ยเน้ยนี่เต้าข่าวทั้งนั้น อย่าไปเชื่อมันนนนนนน

กาก
จริงอ่ะพี่  แป่ว

แล้วเรื่องไอ้นิ่มอ่ะ

ละไอ้เรื่องลิงกะหมา ที่เกี่ยวกับ Counter Strike อ่ะ อันนี้ใครมั่งที่ทำอ่ะ

กร๊ากกกก

ไหว้

เอ้ย ใครวะเนี้ย รู้เยอะเกินไปแล้ว  โวย โวย

กาก
kungchin21 ครับพี่ นิคนี้ใช้ตอนเล่นบอร์ด

ผมเป็นเพื่อนกะ armmafia อ่ะครับ

น่าจะรุ่นหลังพี่นานพอควรครับ

ไหว้

ปูเสื่อรออ่าน ทั้งหมด  อ๊าง~

"...ถ้าสายตาเราชินกับในที่มืดแล้ว คงยากที่จะเพ่งมองโลกภายนอกได้..."
หูย ตำนานแห่งตำนาน กรี๊ดดดดด

อย่างผีกาก้านี่เป็นโคตรมหาเทพเมพแห่งตำนานออนไลน์ทั้งปวงเลยนะครับ
มันยิ่งใหญ่ขนาดที่พงศาวดารประเทศเราควรบันทึกไว้เลย

ผีกาก้านี่ช่วงหลัง ๆ ที่พี่แกแต่งนะ แต่จากความเห็นผม น่าจะเป็นช่วงพีคของแกพอดี เพลงมันเลยเต็มพอดี

ก่อนหน้านั้น พี่เด้า เจ้าของเรื่องเพลง "อาเด้า ซิสเลอร์" นี่ฮาสุด

อายุ 19 ตอนนั้น หน้าเหมือนคน 45 อ่ะ

กร๊ากกกก

เรื่องไอ้นิ่มที่อัดเสียงโทรศัพท์อะหรอครับ
น่าจะใช่นะครับ จำไม่ได้แล้ว ตอนเลิกจากบอร์ด ก็เอาความทรงจำบางอย่างทิ้งไปด้วย

กร๊ากกกก กร๊ากกกก กร๊ากกกก

อ้อ แล้วเรื่องอี กิ๊บ อ่ะพี่ (gibbeat) อ่ะ

กร๊ากกกกก!!!

หน้า: 1 ... 16 17 18 19 20 21 22 [23] 24 25 26 27 28 29 30 ... 32