หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำที่เรียนออกแบบกราฟฟิกหน่  (อ่าน 6003 ครั้ง)
    อายุ 33 ล่ะครับจบนิเทศมา แต่ชอบงานด้านนี้มากจับกบจับเขียดอยู่หลายปี เพราะหลายคนบอกว่างานพวกนี้อ่านหนังสือเอาก็ได้ แต่จากที่ได้สัมผัสหนังสือมาเป็นเวลาหลายปี ผมว่ามันไม่สุดอ่ะครับ น่าจะเพราะพื้นฐานเราไม่มี เลยอยากเรียนจริงๆจังๆ แต่ก็ไม่มีเวลาจะไปเรียน ป.ตรีออกแบบเต็มๆใหม่แล้ว เพราะหาเช้ากินค่ำ  ต้องทำงานอ่ะครับ (เหงื่อแตกพลั่ก)

เลยอยากจะทราบว่าพอจะมีที่ไหนมีหลักสูตรเสารอาทิตย์หรือภาคพิเศษไหมครับ หรือสถาบันนอกหลักสูตรที่ไหนที่ดีและเหมาะสำรับคนที่อยาจจะทำงานด้านนี้แบบจริงจังบ้าง อยากทำงานด้านนี้อ่ะครับ รู้สึกว่าทำแล้วเรามีความสุขกับมันอ่ะ
โฮ่ น่าสนใจครับพี่
เพื่อไม่ให้เป็นการอ้อมแอ้ม งั้นขอว่ากันตรงๆ เลยละกันนะครับ

ก่อนจะเข้าเรื่องที่ว่าจะไปเรียนที่ไหนดีเนี่ย อยากรู้ข้อมูลนิดนึงครับ
คือตอนนี้ทำงานแนวไหนอยู่ครับ แล้วอยากทำงานอะไร (ที่จะต้องใช้กราฟิกที่ว่า)
ถ้าเป็นไปได้ขอดูฝีมือหน่อยครับ จะได้รู้ว่าพี่ควรเรียนพื้นฐาน หรือเรียนเฉพาะทางเพื่อต่อยอดไปเลยดีกว่ากัน

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ผมทำร้านอาหารครับไม่เกี่ยวกะที่จบมาเลย  

อยากทำงานพวก Retouch ภาพในสื่อต่างๆ ออกแบบลายกราฟฟิกอะไรพวกเนี้ยอ่ะครับ

ตัวอย่างงานไม่ได้อยู่กะตัวครับตอนนี้ แต่เป็นแค่งานงูๆปลาๆทั่วๆไปอ่ะครับ เปิดหนังสือแล้วก็ทำตามแค่นั้นเอง

เต็ม 10 อาจจะได้สัก 1 ไรพวกนี้

อยากทำรีทัสงานพวกแบบในรูปเนี่ยครับ งานโฆษณาโปสเตอร์หนังอะไรทำนองนั้น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิ.ย. 2011, 12:07 น. โดย USIMERO » บันทึกการเข้า
อ๋อ ถ้างั้นคงหมายถึงอยากเรียน "เทคนิค" การใช้โปรแกรมตกแต่งรูปภาพใช่ไหมครับ
อันนี้ก็จะไม่เชิงงานออกแบบกราฟิก (ที่เป็นสาย "ดีไซน์")

ถ้าแบบนี้ก็ลองหาคอร์สเรียน Photoshop ครับ
พี่หาว (www.2how.com) แกก็เปิดสอนอยู่บ่อยๆ นะ มีขายดีวีดีด้วยล่าสุด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เลือกตัวอย่างมาได้เด็ดมากครับ  กร๊าก

กาก
 อ๊าง~

สนใจท่ออุตสาหกรรม​ เลือก DragonFlex นะจ้ะ​จุ๊บๆ​
 กร๊าก กร๊าก แหม เร็วตลอด

หน้า: [1]