หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีค่ะ พึ่งโพสครั้งแรก ขอถามเกี  (อ่าน 3502 ครั้ง)
คือหนูเป็นคนหัวไม่ค่อยดีเท่าไหร่ แต่ออกแบบฟอนต์ได้ ตอนนี้เหลือแต่วิธีที่เกี่ยวกับโปรแกรมทำฟอนต์ค่ะ ดูมาเยอะแล้ว แต่หัวไม่ค่อยไปเลย อยากถามว่า พอจะมีคำอธิบายอันไหนที่จะอธิบายให้คนหัวช้าอย่างหนูเข้าใจ และทำได้ ไม่สับสนไหมคะ .. หนูอยากทำเป็นเหมือนนักออกแบบคนอื่นๆค่ะ  ไอ้มืดหมี
http://www.f0nt.com/headline/how-to-make-your-own-handwriting-font/

ทำเป็น video ให้แล้วครับ แค่ลองค่อยๆทำตามดู

นักเขียนการ์ตูนรายปี
คำถามถูกใจมากๆ
 แต่คำตอบของคุณเลอิจิลิงค์ที่เป็นวีดิโอ เปิดไปไม่เห็นวีดิโอเลย มีแต่ช่องเปล่าๆ ไฟล์ถูกลบแล้วหรือเปล่าครับ

พื้นฐานช่างเขียนป้าย ต่อยอดงานกราฟฟิก
คลิปอัพบนยูทูป ก็ยังดูได้ทั้งสองคลิปนะครับ

ยังดูได้ตามปกตินะครับ
ยังไงถ้าสงสัยอะไรยิบย่อย ลองถามมาเป็นเรื่องๆ เรายินดีตอบจ้ะ
ถ้าถามแบบรวมๆ ว่า ทำไงดีอะ ยังงี้ไปไม่ถูกครับ ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
55 ขอบพระคุณค่ะ พี่ๆใจดีมากค่ะ ถ้าทำเสร็จเมื่อไหร่ จะเอามาโชว์นะคะ :D  กึ๋ยๆ
ถ้าแบบผมก็
 1.เริ่มต้นที่มีโปรแกรม
 2.ตามด้วยมี เทมเพลต ของท่านนายพล
 3.เริ่มต้นทำบน เทมเพลตนั้น
 4.ถ้าไม่เข้าใจรายละเอียดยิบย่ิอยตรงไหนก็เข้ามาดูในฟอรั่มครับ

ปล.แต่กว่าฟอนต์จะผ่านมาตรฐานของเว็บฟอนต์จนปล่อยได้นั้น เข้มมากนะครับ  เฮ้ย!?
 (ของผมก็ยังไม่ผ่านอะ  ง่ะ)

แน่จริงกดดิ เฟซบุ๊คผมเองแหละ...
www.facebook.com/suyasita
หมายถึงตัวไหนครับ อู้ย..

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
มาตรฐานเราตามใจคนทำนะคะ กร๊าก
แค่ถ้ามาโพสขอความเห็น เราก็จัดให้แค่นั้นเอง
แต่จะแก้ไม่แก้ ปล่อยไม่ปล่อยก็แล้วแต่คนทำอยู่ดี

หน้า: [1]