หน้า: 1 [2]

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากตั้งพรรคการเมืองบ้างต้องทำไงค  (อ่าน 9691 ครั้ง)
แก่ไปอะ แถมยังเฉพาะกลุ่มไปหน่อย คล้ายๆ กับพรรคคนกีฬาเลย ฮ่าๆ

เราเป็นพรรคโซเชียลเน็ตเวิร์คมั้ย รวบรวมไอดอลจากทุกสาขาอาชีพ
ที่มียังไม่สุดโต่งหรือสุดโต่งแบบอยุ๋บนเหตุผลและรับเหตุผลอื่นๆ ได้
แบบไม่หยุดยั้งที่จะเติมเต็ม

เราควรมีจุดมุ่งหมายเดียวกันมั้ยถึงจะรวมกันเป็นพรรคได้ ควรจะมีนโยบายหลักมั้ย
หรือเราสามารถเปลี่ยนไปเรื่อยๆ ได้
แบบไหนถึงจะเป็นพรรคการเมืองที่ดีได้ครับ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
พี่จักรีจริงจังมากเลยนะเนี่ย  น้องดำ

กินรอบวง
ผมทุบกระปุกแล้ว นะ เดี๋ยวว่าถ้ารวบรวมได้ครบ 5 พันคน ทั่วประเทศ
เข้าหุ้นกันคนละ พันสองพัน ไปเปิดพรรคการเมืองกันดีกว่า
เล่นการเมืองเป็นไม่เป้นช่างหัวมัน เดี่ยว เอาตังค์ไปจ้างนักการเมืองมืออาชีพมาสอนเอา
ดีไม่ดีอาจจะได้รู้วิธีโกงด้วย จะได้ป้องกันได้นะไม่ใช่เอามาโกงเอง

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ไม่มีใครอยากตั้งพรรคกับผมเลยเหรอ  เฮ้อ งั้นหัวหน้าพรรคแบบผมขอตัวไปนอนก่อนนะ
ใครสนใจก็ลงชื่อไว้นะ ยิ่งกระจายๆ กันอยู่แต่ละจังหวัดยิ่งดี
ใครมีพ่อเป็น ออ บอ ตง ออ บอ ตอ ได้ ยิ่งดีนะ เผื่อจะมีฐานเสียงบ้าง

จริงจังมา งั้นก็จริงจังไป

1 พี่จักรี สามารถละทิ้งงานปัจจุบันไป รวบรวมสมาชิก และ ประชุมวาระต่างๆทางการเมืองหรือไม่

2 สาขาพรรคอย่างน้อยภาคละ 1 แห่ง ตรงนี้พี่จักรีจะจัดการอย่างไร

กินรอบวง
3 ทุบกระปุกมีกี่บาท

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 ฮือๆ~  ยากจัง  ยากอย่างงี้ถ้าทำได้ต้องเอาทุนคืนบ้างละ

4. นั่นไง ตูว่าแล้ว

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
สนใจหน่อยเหอะ ครับ ผมให้พี่แอน เป็นหมายเลขหนึ่งในบัญชีรายชื่อเลย สนมั้ย

ไม่สนใจครับ

เอ้าปั่นได้

สาขาพรรคก็เอาบ้านคนในฟ้อนต์นี้แหละ  กร๊าก

สมาชิกห้าพันคน นี้ไม่น่ายาก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ที่แรก บ้านพี่เก้อ

ป่ะ

จัดหนัก

หื่น :หิว:

กินรอบวง
หน้า: 1 [2]