หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมใช้ฟอนต์ใน PS แล้วมันไม่เหมือนเด  (อ่าน 3834 ครั้ง)
คือว่าผมใช้ฟอนต์ skecth rockwell ใน PS  แล้วมันไม่เหมือนกับตัวต้นแบบ
เป็นเพราะอะไรหรือครับ ?  อู้ย..

อันนี้ ตัวต้นแบบ

อันนี้ทำไมมันไม่เหมือนล่ะครับ  ง่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 พ.ค. 2011, 21:30 น. โดย whiteleaf » บันทึกการเข้า
อาจจะเป็นที่ตัวมันเล็กไปจ้ะ ปรับใหญ่ขึ้นจะเห็นลายพาดกลอนเอง เจ๋ง

อาจจะเป็นที่ตัวมันเล็กไปจ้ะ ปรับใหญ่ขึ้นจะเห็นลายพาดกลอนเอง เจ๋ง
ขอบคุณลองแล้วครับ เห็นลายจริงๆ
แต่ทำไมผมลองไปลงใช้ฟอนต์ ใน paint ดู เป็นเหมือนตัวต้นแบบเลยอะครับ ?
หรือว่าเป็นที่ PS ครับ ?
ขอบคุณครับ ลองแล้ว เห็นลายจริงๆครับ
แต่ทำไมผมลองไปใช้ฟอนต์ ใน paint ดู เป็นเหมือนตัวต้นแบบเลยอะครับ ?
หรือว่าเป็นที่ PS ครับ ?
---
(โทษทีครับ กดเบิ้ล  ง่ะ)
อาจจะเป็นที่การเซ็ทค่าเป็น strong ค่ะ
มันจะเพิ่มความหนาขึ้นมานิดนึง ลายเลยหายไป
ลองปรับเป็น sharp หรือ smooth ดูค่ะ

อาจจะเป็นที่การเซ็ทค่าเป็น strong ค่ะ
มันจะเพิ่มความหนาขึ้นมานิดนึง ลายเลยหายไป
ลองปรับเป็น sharp หรือ smooth ดูค่ะ
ผมลองแล้ว(ทั้ง sharp/smooth)  smooth ก็เห็นหน่อยๆอะครับ (ขนาด 48)  ฮือๆ~
layer ติด fx stoke หรืออะไรอย่างอื่นเปล่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มิ.ย. 2011, 00:02 น. โดย Layiji » บันทึกการเข้า

นักเขียนการ์ตูนรายปี
layer ติด fx stoke หรืออะไรอย่างอื่นเปล่าครับ
ไม่อ่ะครับ พิมพ์เปล่าๆเลยครับ
สงสัยเป็นที่ PS  ง่ะ
ขยายให้ใหญ่เท่าฝาบ้านไปเลยครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ลองโหลดฟอนต์มาดูแล้ว ใช้ได้ปกติดีครับ
13 px ก็ยังเห็น

ผมว่าน่าจะเกี่ยวกับส่วนนี้นะ ลองเอาออกดู

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ขยายให้ใหญ่เท่าฝาบ้านไปเลยครับ
วิธีนี้สุดยอดมากครับ หยี
ลองโหลดฟอนต์มาดูแล้ว ใช้ได้ปกติดีครับ
13 px ก็ยังเห็น

ผมว่าน่าจะเกี่ยวกับส่วนนี้นะ ลองเอาออกดู

ลองแล้ว หายแล้วครับ
ขอบคุณทุกท่าน ที่มาตอบคำถามของผมนะครับ  ลันล้า
หน้า: [1]