หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามหน่อยครับ เกี่ยวกับ size ของ ไฟล์ f  (อ่าน 3325 ครั้ง)
--- คือ พอ ทำ font ด้วย fontlab เสร็จอ่าครับมันมีขนาด ประมาณ 800 up แล้วพอลงฟ้อนต์ไป เข้า word มันช้ามากกว่าจะพิมพ์แล้วขึ้นแต่ละตัวอ่ะ

--- พอเข้า word ไป ตั้งเป็นฟ้อนต์ที่ผมสร้างเอง มันจะเล็กมากๆ

Help me please Help me please !!!  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด
ไม่ค่อยเข้าใจคำถามครับ เอาใหม่ๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
พอ Genarate Font จากโปรแกรม Fontlab แล้ว ไฟล์มันขนาด 800 up kb ลง ฟ้อนต์ ที่ control panel แล้ว เปิด โปรแกรม MS Word เลือกฟ้อนต์ ที่เราสร้าง เวลาพิมพ์ หรือ เปลี่ยนขนาด มันช้ามากกกก :))
ขอดูหน้าตาฟอนต์หน่อยสิคะ
บางทีอาจจะเป็นที่จุดเวอร์เท็กซ์มันเยอะเกิน เลยหนักก็ได้

อ้อ จุดที่ดัดฟ้อนต์อ่าหรอคับ ผมกด Trace Pixel อ่ามันเรยเยอะ ขอโทษที่รบกวนครับ ^^"  ของผมมันเยอะมากกก ๆๆๆ เดะลองทำใหม่

อย่าว่าผมนะ ลายมือไม่ค่อยสวยเท่าไร ทำครั้งแรกใช้เวลา 2 วัน :)) http://www.tempf.com/getfile.php?id=953457&key=4de50edd87779
เป็นที่จุดเวอร์เท็กซ์มันเยอะเกินค่ะ ก็เลยหนัก ประมวลผลช้า

ตามนี้เลยฮะ

//โอ้ว ลองโหลดฟอนต์ไปดู เยอะมากจริงๆ

ทางที่ดี ลองใช้ trace แล้วดัดพาธเอาดีกว่าค่ะ

อ่าๆ ครับ ^^"
ขอบคุณคราฟฟฟ  ปลื้ม
หน้า: [1]