หน้า: 1 [2]

ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัย 2 ข้อเกี่ยวกับฟอนด์  (อ่าน 13772 ครั้ง)
เจ๋ง
คุณมีความเข้าใจเรื่องลิขสิทธิ์ดีมากๆ ครับ ขอชื่นชม
แต่ยัง "ไม่เข้าใจคนที่ไม่เข้าใจ ".. อ้ะ งงล่ะสิ กร๊าก
เรื่องแบบนี้ต้องอยู่ในสังคมที่ "ไม่รู้" ครับ แล้วจะเข้าใจ

เรื่องของเรื่องก็คือ  เราสามารถใช้ตรรกะในการดำรงชีวิตแบบเป๊ะๆ เพียวๆ ได้ครับ
ถ้าไม่ได้ต้องการการอยู่ร่วมกันในสังคมน่ะนะ แต่แค่จะบอกว่ามันเป็นลักษณะพิเศษอะไรบางอย่างที่เรื่องสิทธิอย่างเดียวเอาไม่อยู่ครับ
( อันนี้ไม่ได้ว่าอะไรนะครับ แค่จะบอกว่า นิดนึงน่า เราเข้าใจว่าคุณเข้าใจ แต่อยากให้คุณเข้าใจเรานิดนึงจ้ะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 พ.ค. 2011, 01:12 น. โดย iannnnn » บันทึกการเข้า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 ยิ้มน่ารัก

ลุงโอ๋ตอบดีมากๆ ขอบคุณครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 อู้ย..
แอบอ้าง
คุณ Buob Marley คุณ Layiji คุณ นักศิลปะ คุณ Palm4u
(เรื่องของมาตรฐานทำยาก)

เท่าที่ผมเข้าใจ ของที่ทำยาก คือของที่เราไม่อยากทำ
เวลาต้องทำงานที่ถูกสั่งให้ทำ หรือ ไม่ได้มีใจทำในแนวนั้น จะทรมานในการทำมาก
และงานแบบนั้นจะถูก push off ไปไว้หลังๆ จนหลายๆครั้งกลายเป็นงานที่สักแต่ทำให้เสร็จๆไป

อ่านแล้ว เหมือนรู้สึกอยู่เฉยๆ แล้วโดนด่า
ก็เลย ต้องยิ้ม  ยิ้มน่ารัก ตามธรรมเนียม

แต่สำหรับผมไม่คิดจะทำฟอนต์ประเภทนั้นเลยครับ  กร๊าก

แต่ถ้าจ่ายตังค์ ทำได้ครับ และดันงานมาหน้าสุดเลย  กร๊าก

นักเขียนการ์ตูนรายปี
แต่สำหรับผมไม่คิดจะทำฟอนต์ประเภทนั้นเลยครับ  กร๊าก

แต่ถ้าจ่ายตังค์ ทำได้ครับ และดันงานมาหน้าสุดเลย  กร๊าก

สำหรับผม จ่ายตังค์ก็ไม่ทำครับ  กร๊าก (เพราะไม่มีคนจ่าย เลยพูดเอาเท่ไว้ก่อน  กร๊าก)

เผื่อ จขกจ กจะกลับมาอ่านครับ (คงไม่มั้ง)

ลองอ่านกรณีศึกษานี้ The Case of Sarabun IT9
อันนี้ล่าสุดเลยนะครับ
อ่านแล้วจะเข้าใจเหตุผลที่ผมพยายามอธิบายครับ
(คนร่างสัญญาอนุญาตกับคนบังคับใช้ ดันเป็นคนละคนกัน และความเข้าใจเรื่องลิขสิทธิ์ไม่ตรงกัน)

หน้า: 1 [2]