หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: font ใน photoshop cs....  (อ่าน 13086 ครั้ง)
คือว่าผมลงฟ้อนที่เครื่องไว้เยอะมากครับ(8000+) พอเรียกใช้งาน photoshop ตอนจะพิมพ์อะไรสักอย่างลงไปโปรแกรมมันกลับค้างๆอ่ะครับ มันหนึบๆไปเลย ทั้งๆที่ก่อนหน้าที่จะใช้เครื่องมือพิมพ์(T) การทำงานของโปรแกรมก็ปกติดีครับ ตอนนี้หงุดหงิดมากเลยครับ  เศร้า หาวิธีแก้ไม่ได้สักทีนึง (เหงื่อแตกพลั่ก)

please help Meeee. .  .   .    .      . !
[/b]
เอาฟอนต์ออกน่าจะช่วยได้ปะครับ แล้วเปลี่ยนเป็นโปรแกรมจัดการฟอนต์แทน เครือ่งผมฟอนต์ไม่เท่าไหร่แต่ใช้ tool นี้ทีไรก็ค้างเหมือนกัน

ลองทำตามภาพดูครับ

แนะนำเหมือนพี่เบล์ คือให้เอาออกบ้างครับ
8000+ หาฟอนต์ยากมากเลยนะครับ ถ้าจำชื่อไม่ได้ มึนตึ้บ

ปล. ฟอนต์นะจ๊ะไม่ใช่ฟอนต์ ยิ้มน่ารัก
ผมไปอ่านเจอมาวิธีนึง คือเค้าให้ copy ฟอนต์ไปไว้ในโฟลเดอร์ฟอนต์ของ adobe แต่ไอ่เวอร์ชั่น cs เนี่ยมันดันไม่มีโฟลเดอร์ที่ว่านั่นอ่ะครับ ใครพอจะมีวิธีที่คล้ายๆกันนี่บ้างไหมครับ  อ๊าง~
ลองทำตามภาพดูครับ

ไม่ได้ผลอ่ะครับ แต่ยังงัยก้อขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ (แจ๋ว แจ๋ว)
เอาออกเถอะครับ แค่โหลดเข้าโปรแกรมเพื่อทำงานก็หนักโคตรๆแล้ว

นักเขียนการ์ตูนรายปี
หน้า: [1]