หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: เอาเทมเพลตคนอื่นมาเป็นฟอนต์ตัวเอง?  (อ่าน 2534 ครั้ง)
การเอาเทมเพลตฟอนต์ของคนอื่น
แล้วทำฟอนต์ของตัวเองทับลงไป แล้วก็ เจเนอเรตเป็นชื่อฟอนต์ตัวเองเนี่ย
มันผิดมั้ยครับ?  งง

ถ้าผิด ผิดทางกฏหมาย,ศีลธรรม,จริยธรรม อย่างไรครับ?  เศร้า

ยกตัวอย่างผมใช้ฟอนต์ของ อังสนาหรือบาวาเรีย มาเป็นเทมเพลต
แบบนี้ทางไมโครซอฟท์จะสามารถเอาผิดผมได้ใชามั้ยครับ?  (เหงื่อแตกพลั่ก)

ถามนิดนะครับ
พอดีไม่สบายใจในการทำฟอนต์(จากเทมเพลตคนอื่น)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 เม.ย. 2011, 13:17 น. โดย DiarSuyasit » บันทึกการเข้า

แน่จริงกดดิ เฟซบุ๊คผมเองแหละ...
www.facebook.com/suyasita
เอาผิดได้แน่นอนครับ เพราะเขาไม่ได้อนุญาตให้เราใช้เพื่อการนั้น
แต่ถ้าเป็นเทมเพลตนายพล อันนี้ทำได้ครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
โอเคย์ ขอบคุณพี่ไอ้แอน
สำหรับคำตอบครับ จุ๊บๆ เกย์ออก

งั้นทำจากของท่านนายพลดีกว่า  อืมมมมห์

อ้อ!
ถามอีกซักนิดครับ(ข้อสงสัยมันมากจริงๆ)
ถ้าเราไม่ทำฟอนต์จากเทมเพลต แต่สร้างใหม่ขึ้นมาเองเลยก็ได้ใช่มั้ยครับ
พอจะอธิบายแบบห้วนๆคร่าวๆ ซักจิ๊ดได้มั้ยครับ?  ลันล้า

แน่จริงกดดิ เฟซบุ๊คผมเองแหละ...
www.facebook.com/suyasita
ได้ครับ แต่ยากหน่อย
คือที่คุณนายพลเขามีเทมเพลตเนี่ย
คือเขาทำตารางไว้หยอดตัวอักษรให้ใช้ง่าย และเปิดได้ทุกโปรแกรมอยู่แล้วจ้ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: [1]