หน้า: [1] 2 3 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: เธอ คือ หวานเย็น  (อ่าน 30663 ครั้ง)
ไหนๆก็จัดเต็มซักรอบ ว่ากันด้วยของหวานบ้างครับ หวานๆเย็นๆ  :หิว: ใครมีที่ไหนก็มาโพสโลดครับ จะตามรอยไปชิม  :หิว:

Mild - หวานเย็น (MV Karaoke)
เพลงประกอบกระทู้

เปิดด้วยไอศครีมจากร้าน Sfree  เกย์ออก ร้านที่กินกันนี้ตอนที่เซนลาดยังไม่ปิดปรับปรุงครับ

จัดเลย

หม่ำล่ะค่าาาาาาาา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 เม.ย. 2011, 23:35 น. โดย Ping » บันทึกการเข้า
หวานเย็น อ๊ากกกกก

ตัวคนเดียว :]
ยอ เอะ ดอ เย็น  อ๊ากกกกก

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
ถ้าพูดของของหวานเค้กหลายคนก็ต้องคิดถึง coffee bean แน่นอนครับ

หน้าร้านครับ สาขาเซนทรัลเวิร์ล

ทางเข้าครับ ทำเป็นห้องน้ำชา

คนเยอะมากครับ

แอบส่องเค้กในตู้

บรรยากาศภายในร้านครับ

มาเริ่มกันเลยดีกว่า

ปกเมนูครับ

ที่นี่จะมีซอสสตอเบอรี่กับวานิลา(ร้อน) มาให้ราดเค้กเพิ่มครับ ส่วนตัวไม่ชอบเอามาราดเพราะจะหวานเกิน แค่กลับเอามากินเปล่าๆ อร่อยดี

บานานาชีสเค้ก /110 บาท

จริงๆมันก็คือเค้กกล้วยหอมใส่ชีสนั่นล่ะครับ  เหมาะสำหรับคนอยากกินเค้กกล้วยหอมแบบไฮโซ

เมอแรงค์วานิลา / 100บาท

ลักษณะของเมอแรงค์คือการใช้แผ่นขนมผิงปาดครีมและซอสสตอเบอรี่เป็นชั้นๆ รสหวานมากครับ หวานบาดคอเลย ไม่ค่อยปลื้ม

ไวท์ช็อกโกแล็ตชีสเค้ก /110 บาท

ชีสเค้กที่นี่ อร่อยนะครับจะหนักชีสดี แต่ถ้าคนไม่ค่อยชอบรสชีสหนักๆคงไม่ค่อยชอบ

เครปวานิลา / 120บาท

เครปวานิลาที่นี่อร่อยมากครับ รสสัมผัสนุ่มกว่าร้าน Secret Garden ซะอีก แจ่มครับ

แอปเปิ้ลพาย /100บาท

หน้าตาตอนเอามาเสิร์ฟนี่ไม่งามเอาซะเลย -_-” รสชาติก็โอเคนะครับ

ไวท์สตอเบอรี่ /135 บาท

แพงสุดของเค้กที่สั่งมาคร้บ จริงๆก็คือชีสเค้กราดด้วยซอสตอเบอรี่พร้อมโปะด้วยสตอเบอรี่เชื่อมลูกโต 2 ลูก

เบบี้บูมเค้ก / 120บาท

แน่นอนว่าไม่มีพลาดกับช็อตเค้กครับ ลักษณะช็อตเค้กที่นี่เปรียบเทียบกับร้าน Secret Garden แล้วอัตราส่วนแป้งกับครีมใน 1 ชิ้นจะมากกว่า แป้งอร่อยครับ แต่ครีมไม่นุ่มเท่า ภาพรวมชอบของ Secret Garden มากกว่าครับ

เช้ดโด้  อ๊ากกกก หื่นนนนน

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
ร้านนี้ก็ชอบมากครับ Secret Garden

สาขาที่ใกล้บ้านที่สุดก็ต้อง อเวนิว เมเจอร์รัชโยธิน

เพียบ

ซื้อกลับบ้านจะถูกกว่า เพราะกินที่ร้านรู้สึกจะชาร์จเพิ่ม

มาถึงร้านเค้กแล้ว อาจจะเป็นการส่วนตัวนิดนึง ผมจะชอบสั่งช็อตเค้กมาลอง เพราะเป็นเค้กแบบเบสิคแต่หาโดนใจค่อนข้างยาก แต่ดูหน้าตาช็อตเค้กของร้านนี้แล้วไม่ธรรมดา

ช็อตเค้กที่นี่แป้งอร่อยครับ ไม่สากลิ้น แล้วครีมอร่อยมาก ไม่มันเลี่ยน รสออกหวานเบาๆ แล้วก็นุ่มมาก ส่วนสตอเบอรี่ก็เป็นแบบหวานนำเปรี้ยวครับ

เครปเค้กครับ ใครลองก็ต้องชอบ

พี่ปิงกำลังเพิ่มน้ำหนักอย่างบ้าคลั่งอยู่เหรอคะ  ฮือๆๆ

อย่าว่างั้นงี้เลย

สารภาพว่ามองแต่นางแบบเอ็มวี กับพรีเซ็นเตอร์  หื่น

Melt Me ของเมียเฮียตัน ผมว่าที่นี่แพงแบบไม่สมราคานะ แต่ก็เป็นความเห็นเฉพาะบุคคล เพราะพลัมกับอู๋ชอบ  โวย

ที่กินนี่ช็อคทรัฟเฟิลล้วนๆครับ

ส่วนนี่เป็นไอศครีมเจลาโต้ ตักมาได้เถื่อนมาก  โวย

Fruit Flembe' ไอศครีมกาแฟเย็นๆ กับซอสเบอรี่อุ่นๆ อร่อยมาก ของร้าน Pazzo เป็นร้านอาหารอิตาเลี่ยนแถวบ้าน

ส่วนอันนี้แถมให้ก่อนนอน โทสต์ของไอเบอรี่ ครับ

melt me แพงไปมากอ่ะ  ฮือๆ~

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
กรุณาดูของหวานครับ อย่าให้อย่างอื่นมาดึงดูความสนใจเราได้

แอร๊ยยยยยย

บักปิงทำบุญมาด้วยอะไร๊ โวย

ฮือๆ~

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
อ๊าก ฮือๆ อ๊าก ฮือๆ

อิจฉาจนบรรยายไม่ถูก 
ดูสายตาบักปิงรูปสุดท้ายสิ ฮือๆ~

ดูสายตาพี่ปิงรูปสุดท้ายสิ ฮือๆ~

ตัวคนเดียว :]
หน้า: [1] 2 3 4 5