หน้า: 1 2 [3] 4

ผู้เขียน หัวข้อ: ท้าเซียนฟ้อนต์ มาทายชื่อฟอนต์ ตามห  (อ่าน 27264 ครั้ง)
ไม่รู้จักซักกะตัว แต่สวยๆ ทั้งนั้นเลย  กรี๊ดดดดด

เยอะไปม้าย อ๊าก ฮือๆ
ตัวแรกสุดรู้สึกจะของ อ.โรจหรือเปล่าครับ
คุ้นว่าเคยเห็นตอนเปิดห้างพารากอนใหม่ๆ เลยยุคนั้น

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ตัวแรก คำตอบชื่อฟอนต์อยู่ในบรรทัดที่สุดท้ายของรูปครับ ตัว s นำหน้า พี่เอกเป็นคนออกแบบ ชื่อฟอนต์เป็นชื่อเจ้าหญิงครับ เป็นคอสต้อมฟอนต์ของบุคคลตามที่ปรากฏ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พ.ย. 2011, 04:27 น. โดย itemsafety » บันทึกการเข้า

เปลี่ยนแนวคิดเพื่อการใช้ Typography ให้ถูกต้องตามหลักสากล
ว่าจะมาทายด้วย แต่ไหงไม่รู้สักตัว
วงการที่เอาท้านี่มัน ไม่ค่อยคุ้นกันมั๊ง

ส่วนมากพอรู้แต่พวกตระกูล PSL, DB  หรือไม่ก็ของคัดสรร
แต่ที่เอามาทาย ไม่รู้เลยสักกะตัวหนึ่ง  กร๊าก

นกกระจอกแม้จะตัวเล็ก แต่ตับไตใส้พุงก็มีครบ...
กร๊าก ใช่ครับ อยู่คนละวงการกันเลย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เฉลยข้อ ราฟาเอล นาดาล นะครับ ชื่อฟอนต์ Harbinger Thai ของ พฤติกรรมตัวอักษร ครับ ออกแบบโดย อ.นุ เทียบภาษาอังกฤษ ตัวนี้ครับ http://www.t26.com/fonts/803-Harbinger-GB

เปลี่ยนแนวคิดเพื่อการใช้ Typography ให้ถูกต้องตามหลักสากล
อันนี้ถามชื่อ ฟอนต์ บน กะ ฟอนต์ ล่าง ละกันนะ สองคำตอบ

SMB PongMai และ
Mah

ครับ

อันนี้น่าจะคุ้นตา

ตัวนี้อีกตัวนะครับ ลองทายกันดู

เอกสารอ้างอิง
http://www.sme.go.th/SiteCollectionDocuments/%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%87%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%88%E0%B8%B3%E0%B8%9B%E0%B8%B5/2553/OSMEP%202010.pdf
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พ.ย. 2011, 00:21 น. โดย itemsafety » บันทึกการเข้า

กับตัวนี้อีกตัว คุ้นตามั้ย

ตัวนี้คือ มานพติก้า ครับ โดย อ.มานพ

ตัวนี้มาจากเครือ คัดสรรฯ นะครับ ลองทายดู

อีกตัวละกันครับ

ตัวล่างสุดเนี่ยชอบครับ กรี๊ดดดดด
(คือให้ทายชื่อฟอนต์คงทายไม่ถูกอยู่แล้ว ฮ่าๆ ฮือๆ)

เฉลย

ตัวล่างสุดนะครับ

Know ครับ

จำไม่ค่อยได้แหล่ว TT
หน้า: 1 2 [3] 4