หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดเว็บ hand-di-club ตลาดขายของทำมือฟรี  (อ่าน 4443 ครั้ง)

สวัสดีครับ

จะพูดว่ายังไงดี... ผมชวนเชิญคนไม่ค่อยเก่ง เล่าดีกว่า

คือผมไปจดเว็บดอทคอมเอาไว้ครับ ทีแรกคิดว่าจะทำเป็นเว็บพอร์ทโฟลิโอ (สะกดถูกป่าว) เอาไว้รับงานน่ะ แต่ทำไปทำมา เว็บมันเหลือที่ว่างเยอะมาก ผมก็คิดว่าน่าจะเอามาทำอะไรที่มากกว่าแค่เว็บพอร์ทฯ นะ...

ก็เลยลองปรึกษากับแฟน เพื่อนๆ และน้องๆ ก็มาลงตัวที่เว็บขายของทำมือครับ เพราะเป็นคนที่ชอบของแบบนี้อยู่แล้ว เคยทำด้วย (หนังสือทำมือ) ก็เห็นว่าในโลกแห่งความเป็นจริง มีตลาดนัด "ปล่อยของ" ที่มีคนเอาของมาปล่อยกันเยอะ... แล้วในอินเทอร์เน็ตล่ะ มีไหม? ลองไปค้นกูเกิลดู มีเหมือนกัน แต่น้อยมาก

เลยอยากจะเปิดเว็บเล็กๆ ให้เป็นของทุกคน ได้เข้ามา "ปล่อยของ" กันครับ ถึงแม้ผมจะเป็นคนไปจด ก็ไม่ได้หมายความว่าผมมีอะไรที่แตกต่างจากคนอื่นๆ ที่เข้ามาในเว็บนี้

บอกตรงๆ ก่อนว่า ตอนนี้เว็บนี้มียอดคนเข้าน้อยมาก และต้องอาศัยการประชาสัมพันธ์อีกเยอะมาก แต่ถ้าไม่เริ่มก้าวแรก มันก็คงไม่มีอะไรเกิดขึ้น ใช่ไหมครับ?

ของทำมือที่มาขาย มีอะไรได้บ้าง?

อาจจะนึกถึงหนังสือทำมือกันใช่ไหมครับ? ก็ใช่ แต่เป็นแค่ส่วนหนึ่งนะ ของทำมือที่นำมาขายที่นี่ได้ คือของทุกอย่างที่ทำเองได้ครับ หนังสือ สมุด พวงกุญแจ กรอบรูป รูปภาพ รูปถ่าย หนังสั้น การ์ตูน ฯลฯ ได้หมด ขอให้คุณเป็นคนทำเองเถอะ

ถ้าอยากรู้จักเว็บ www.hand-di-club.com มากกว่านี้ว่า จะเอาของมาขายต้องทำยังไง? จะติดต่อผมได้ยังไง? ก็เชิญที่เว็บเลยครับ  www.hand-di-club.com
ขอบคุณมากครับ
คอนเซ็ปท์ดีอะ เขียนชวนเชิญได้น่าสนใจด้วยค่ะ  กรี๊ดดดดด

น่าสนใจมาก  กรี๊ดดดดด

แต่ทำอะไรไม่เป็นหรอก  ฮิ้ววว
อาจจะได้เป็นลูกค้าแทนละกัน  ปลื้ม

ดีไซน์น่ารักดีด้วยนะ
น่าสนใจๆ

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ถ้าสนใจก็ส่งของมาลงได้เลย รายละเอียดอยู่ในเว็บแล้วครับ  ปลื้ม
เสื้อยืดสดๆ จากโมนามาเฟีย กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ตูว่าแล้ว 555
แต่ผิดคาดไปนิดนึกว่าโบว์จะมาโฆษณา
เสื้อยืดสดๆ จากโมนามาเฟีย กร๊าก

ว่าจะสั่งเสื้อยืดเว็บอยู่เนี่ย ยังคิดอยู่ว่าจะเอากี่ตัว  ยิ้มน่ารัก
เอาล่ะสิ ฮ่าๆๆ
ลูกค้ามาถึงที่ กร๊าก

ตกลงกลายเป็นลูกค้าไปแล้วเหรอ  กร๊าก

ยามเฝ้าเว็บไซต์
http://th.superbook.cbn.com/
หน้า: [1]