หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหาฟ้อนท์อันนี้ให้ผมหน่อย  (อ่าน 1869 ครั้ง)
ช่วยหน่อยครับ พอดี ทางบริษัท หาฟ้อนที่เคยทำไว้ไม่เจอ ผมไม่รู้จะหาทางไหนแล้วครับ  ตามนี้เลย

รบกวนกูรูทุกท่านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.พ. 2011, 15:10 น. โดย chubichane » บันทึกการเข้า
ไม่มีใครหาได้เลยหรอครับ  ไม่ล่ะ ไม่ล่ะ ไม่ล่ะ ไม่ล่ะ ไม่ล่ะ ไม่ล่ะ
บางที ก็ไม่ใช่ว่าทุกฟอนต์เราจะรู้จักนะครับ  ฮือๆ~

ขอโทดด้วยครับ แต่พอดีเผื่ออาจจะเคยเห็นผ่านตามาบ้าง ขอโทษด้วยน่ะครับ แง อ้วก อ้วก อ้วก
ยิ่งงานโลโก้ด้วยแล้ว ส่วนมากเขาจะไม่ได้ใช้ชุดอักษรสำเร็จนะครับ ส่วนใหญ่จะประดิษฐ์เอง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ยิ่งงานโลโก้ด้วยแล้ว ส่วนมากเขาจะไม่ได้ใช้ชุดอักษรสำเร็จนะครับ ส่วนใหญ่จะประดิษฐ์เอง
หน้ามึน  ตามนั้นครับ

ถ้าเป็นโลโก้แบบนี้ ไม่มีฟอนต์ครับ เพราะถ้าใช้ฟอนต์ทั่วๆ ไปพิมพ์ๆ ออกมาแล้วเป็นเครื่องหทยการค้าได้ การปลอมแปลงเครื่องหมายการค้าจะง่ายมากกกกกกกกครับ

และหน่วยงานที่รับจดทะเบียนการค้า เค้าไม่รับนะครับ ถ้าเอาฟอนต์มาพิมพ์ๆ แล้วไปจดทะเบียน

เอาง่ายๆ อย่างคำว่า TOYOTA มองเผินๆ เหมือน  Helvetica แต่ลองเอา Helvetica มาพิมพ์แล้วไปเทียบกัน มันก็ไม่พอดีครับ
 เกย์แอบ

TypeDesigner / BlackBerry Staff @ pdamobiz
ดาฟ โลด  แป่ว
หน้า: [1]