หน้า: 1 2 [3] 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: ขีดๆ เขียนๆ (ต่อให้เป็นเรื่องเป็นรา  (อ่าน 14975 ครั้ง)
[โทษพี่แอนคนจุดประเด็น  กร๊าก ]

ทบทวนความรู้สึกจากร่างกายส่วนล่างอีกครั้ง
ผมพบว่าความรู้สึกนั้นใกล้เคียงกับอาการปวดขี้ แต่เมื่อพิจารณาดูอีกทีก็ต่างออกไปเล็กน้อย
เหมือนกับว่าร่างกายของผมมีพลังบางอย่างอยู่ภายใน พลังนั้นหมุนวนรอบๆ ลำไส้ใหญ่
ทำให้ผมนึกไปถึงหลายวันก่อน ก่อนที่ผมตัดสินใจจะออกเผชิญโลกกว้างเพียงไม่กี่วัน

วันนั้นที่ผมทำสบู่ตก ...

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
[ กร๊าก กร๊าก กร๊าก]

ยามเฝ้าเว็บไซต์
http://th.superbook.cbn.com/
ผมลองกำมือแน่น
ย่อขาเล็กน้อย
พยายามไหลเวียนพลังไปสู่ส่วนต่างๆของร่างกาย
แล้วตะเบ็งเสียง

ซุเปอร์ไซย่า!!!!
ร่างกายผมก็เหมือนกับมีออร่าแผ่รังสี
เสื้อผ้าผมเปลี่ยนไปเป็นเกราะห่อหุ้มร่างกาย
ทำไมผมต้องทำท่าอะไรต่อมีอะไรที่ผมไม่เคยทำ ตอนที่ผม "แปลงร่าง" ด้วยนะ

ผมพาลคิดถึงที่คุณยายคนนั้นบอกผมว่า "ชะตาของโลกนี้ขึ้นอยู่กับเอ็งแล้ว พ่อหนุ่ม"

ตอนนี้ผมคิดอยู่ว่า "ชะตาชีวิตของผม มันยังเป็นของผมอยู่รึเปล่า?"
[แหวกแนวเข้าไปเรื่อย ๆ  กร๊าก กร๊าก กร๊าก]

ผมรู้สึกว่าทุกครั้งที่ผมลองตะเบ็งเสียง "ซุปเปอร์ไซย่า" ผมก็อดสงสัยไม่ได้ว่าก่อนแปลงร่าง
ทำไมตูต้องตะเบ็งเสียงด้วยนะ ขณะที่กำลังครุนคิดอย่างล่องลอยอยู่นั้น โทรศัพท์ก็ดังขึ้น
ผมรีบผูกผ้าเพื่อวิ่งไปรับโทรศัทพ์ที่ดังขึ้น

ผม : สวัสดีครับ ชิน พูดสายครับ (ขึ้นหน้า 3 เพิ่งจะรู้ชื่อ  ง่ะ)
สายปริศนา : สวัสดี รีบๆ เซ็นสัญญาให้เสี่ยเร็วๆ สิโว้ย
ผม : แต่เสี่ยอู๊ดทำผิดข้อตกลงกับทางบริษัทแล้วนี่ครับ แล้วอีก 3 วันผมก็จะเดินทางไปต่างจังหวัด
สายปริศนา : อ๋อ..แกคงกะเล็กตุกติกกับเสี่ยใช่ไหม แล้วจะได้เห็นดีกัน
ผม : อ่ะ..ไม่ใช่นะครับ..

ผมพููดยังไม่ทันขาดคำก็โดนตัดสายซะแล้ว

ยามเฝ้าเว็บไซต์
http://th.superbook.cbn.com/
ผมวางหูโทรศัพท์กลับเข้าที่ของมัน
เมื่อครั้งที่ไปตกลงในข้อสัญญากับผู้มีอำนาจนั้น อะไรๆ มันก็ดูจะไม่ยากและไม่มีเหลี่ยมปม
ใครจะเชื่อว่าเรื่องแค่ทำสัญญาจ้างเหมากรอกน้ำยารักษาหูดหงอนไก่ลงขวด และปิดฉลากแพ็คใส่กล่องเพียงแค่นี้
จะเริ่มกลายเป็นสิ่งที่ชักนำเรื่องวุ่นวายเข้ามาหาผม ไม่ได้หยุดหย่อน

ผมลืมไปแล้วว่าผมแค่จะออกไปเที่ยวต่างจังหวัดเพราะอกหักรักคุด  ง่ะ

เพราะผมมีปณิธานที่ยิ่งใหญ่กว่านั้น  เจ๋ง
ผมจะไปกู้ชาติ  โวย โวย โวย

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
[ plot เรื่องเหี้ยมาก กร๊าก ]

ผม ตั้งใจจะไปกู้ชาติจริงๆ  เพราะผมดักเอาไว้นานแล้ว  ถ้าชาติมาติด คงเน่า แล้วด้วย
พูดดังนั้น ผมจึงมุ่งหน้าไปยังที่อุปกรณ์ดักชาติทันที เพื่อจะไปกู้ชาติให้ได้ในวันนี้!~~

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

ตึ๊งโปีะ !!

ผมคิดในใจ "แหม มุขตลกที่ผมคิดเนี้ย มันก็ตลกใช้ได้นะเนี้ย"
ผมยิ้มมุมปากเล็กน้อย ภูมิใจกับมุขที่คิดออกมา แล้วก็กระชับกระเป๋าที่หายไปตอนไหนก็ไม่รู้ ให้เข้าที่
เพียงเพื่อที่จะ ...

เพื่อที่จะพบว่า กระเป๋าหายไปไหนแล้วก็ไม่รู้

ถึงตอนนี้ผมเริ่มนึกถึงเหตุการณ์ที่ผ่านมาทั้งหมดอีกครั้ง ว่าผมเผลอไปทำกระเป๋าหายไว้ตอนไหน

[กลับไปอ่านใหม่ตั้งแต่หน้าแรก]

อา ใช่แล้ว
ตอนที่หญิงสาวคนนั้นถามทางไปส้วมกับผม ผมรู้สึกเหมือนมีใครมาดึงกระเป๋า
อา หรือผมจะได้พบกับหญิงสาวคนนั้น
...

ตื่นเต้าจัง ปวดขี้อีกละ
หญิงสาวแสนสวย หมวยๆเอ๊าะๆ ฮ่อเจ๊าะน่าเจี๊ยะ

อ๊ะ ทำไมจู่ๆ ผมคิดเป็นคำคล้องจองทำนองลื่นไหลได้อย่างนี้ ...

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
หน้า: 1 2 [3] 4 5