หน้า: 1 ... 18 19 20 21 22 23 24 [25] 26 27 28 29 30

ผู้เขียน หัวข้อ: ซูชิ ซาชิมิ คิมูจิ๊ กันดีกว่า  (อ่าน 174706 ครั้ง)
อาห์ ใกล้บ้านจัง  เกย์แอบ

ไปลองดีกว่า

:หิว:

There's only one "Jack Russell"
 หิวง่ะ ฮือๆ
หน้าที่แล้วนี่มันอาร้ายยย  หิวง่ะ ฮือๆ

อืมมม...
เดี๋ยวๆ นั่นมันซอยหอ ผ่านทุกวัน ใกล้แค่นี้เองเรอะ โวย

ใกล้ๆ มีร้านเหล้าปั่นที่ไปประจำด้วย น้องดำเหงื่อตก

ไปลองมาแล้ว !!!! Nihon Sushi

เมื่อวานตอนเย็นว่าง ๆ เลยชวนแฟนไปกินมาครับ

เริ่มมาด้วยจานแรก นี่ .....

ปลาทูน่าในซอสเห็ดทรัฟเฟิล

เนื้อปลาหวานฉ่ำ เข้ากันดีกับซอสที่ออกเปรี้ยวนิด ๆ สาหร่ายวากาเมะสดที่วางมาข้างล่างก็กรุบกรอบ แตงกวาและหัวไชเท้าหั่นฝอยยาววววววว (ยาวจริง ๆ) ให้ความสดชื่นในปากอย่างเต็มที่

จานต่อมา ......

ปลาซูซูกิแล่บาง ๆ พร้อมน้ำจิ้มปอนซุ

จานนี้เนื้อปลาก็หวาน แต่ไม่เท่าจานแรก คงด้วยเพราะจานแรกปลานั้นมีไขมันเข้มข้นกว่า รสชาติจานนี้ก็เลยน้อยไป แต่น้ำจิ้มปอนซุที่ร้านใช้ อร่อยมาก สดชื่น จิ้มแล้วกระตุ้นความอยากอาหารได้ดี

จานต่อไป มาเป็นคู่ เพราะสั่งคนละถ้วย ......

จานบนเป็นข้าวหน้าปลาทูน่า (ของชอบ) กับข้าวหน้าปลาดิบรวมมิตร (ของแฟน)

เนื้อปลาคุณภาพดี ประกอบกับข้าวซูชิที่หุงมาอย่างพิถีพิถัน หอม อร่อย ไข่ทามาโกะก็ไม่หวานเกินไป ทำให้ไม่เลี่ยน

ปลาหมึกในจานของแฟนก็อร่อย (แอบหยิบ) นุ่ม เหนียว ไม่แข็งอย่างที่คิด ต้มได้ดีมาก ๆ

จานต่อไป (ระหว่างรอการสั่งซูชิ) เป็นจานแถม จำไม่ได้ว่าเรียกว่าอะไร แต่น้ำซอส เด็ดมากครับ

กินเล่น ๆ เผลอปาดน้ำซอสจนเกลี้ยงเลยทีเดียว

จานสุดท้าย ซูชิ ปลาฮามาจิ (ทางร้านบอกว่าวันนี้ได้ปลานี้มา ปกติแต่ละวันจะได้ปลาไม่เหมือนกัน เมื่อวานมี ฮามาจิ กับ ชูโทโร่)

เนื้อปลาหนาปึ้ก กัดเข้าปากปั๊บ

อาห์

สมแล้ว ที่เป็นเชฟไปแข่งในรายการ เชฟกระทะเหล็ก

ทุกอย่างพิถีพิถันจริง ๆ

อร่อยมาก คุ้มค่าเงิน 1,065 บาทที่จ่ายไป

วันหลังไปอีกแน่ จะเลือกไปวันที่คนไม่เยอะด้วย

อยากไปยืนคุยกับเชฟ (ลูกสาวเชฟบอกว่าคุณพ่อชอบคุย ถ้าสนใจ ไปคุยได้เลย)

ไหว้

There's only one "Jack Russell"
โอ๊ย ต่อมปลาดิบกำเริบอีกแล้ว fuc yea

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ข้าวหน้าปลาดิบรวม  :หิว:

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
โดนเมนูเดียวกันเลย fuc yea

โอ๊ยอยากไปแล้ว ต้องเลี้ยวเข้าซอยอะไรนะครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 หิวง่ะ ฮือๆ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ร้านนี้ไข่หวานอร่อยมาก

โดนเมนูเดียวกันเลย fuc yea

โอ๊ยอยากไปแล้ว ต้องเลี้ยวเข้าซอยอะไรนะครับ

คือถ้าจอดรถใน Big C รัชดาแล้ว ออกทางด้านหลัง เดินไปทางซ้ายมือเรื่อย ๆ จะเจอทางเลี้ยว ให้เลี้ยวขวา หรือมองตึก "ศรีวรา แมนชั่น" ไว้ก็ได้ครับ ใหญ่มาก ทางขวามือ

เดินจากทางเลี้ยว (บังคับเลี้ยวขวา) ไปประมาณ 20 เมตรหรือน้อยกว่านั้น จะเจอตรอกเล็ก ๆ ทางขวามือ ด้านหน้ามีร้านขายรองเท้ามือสองกับร้านเหล้าปั่น

เลี้ยวขวาไปทางนั้น แล้วก็เดินเข้าตรอกไปนิดเดียว (10 เมตร) ก็จะพบสวรรค์ทางด้านซ้ายมือครับ

ขอให้อร่อยกันทุกคนนะครับ

เจ๋ง

ขอบคุณครับ จอดรถบิ๊กซีรัชดา หยี

ควรไปถึงสักกี่โมงอะ แบบค่ำๆ งี้

บิ๊กซีรัชดานี่ ที่เคยเป็นคาร์ฟูรัชดาเก่าตรงแถวๆ ตึก RS ป่ะครับ

ขอบคุณครับ จอดรถบิ๊กซีรัชดา หยี

ควรไปถึงสักกี่โมงอะ แบบค่ำๆ งี้

จริง ๆ ควรไปถึงซัก หลังสองทุ่มนะครับ เพราะหนีช่วงเวลาคนเยอะ เนื่องจากเชฟจะทำแค่คนเดียว ถ้าไปเวลาคนมากินพร้อม ๆ กันละก็ รอนานครับ  ไหว้

บิ๊กซีรัชดานี่ ที่เคยเป็นคาร์ฟูรัชดาเก่าตรงแถวๆ ตึก RS ป่ะครับ

อันนั้นแหละครับ ใช่เลย แต่เลยตึก RS ไป ก่อนถึง Robinson รัชดา (เป็นอดีตไปอีกห้างแล้ว)  เจ๋ง

ขอบคุณครับ ปะ ไอซ์ :หิว:

หน้า: 1 ... 18 19 20 21 22 23 24 [25] 26 27 28 29 30