หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 30

ผู้เขียน หัวข้อ: ซูชิ ซาชิมิ คิมูจิ๊ กันดีกว่า  (อ่าน 174687 ครั้ง)
ไหนๆก็มีบอร์ดย่อยนี้แล้ว
คิดว่าต้องมีคนที่ชื่นชอบเมนูปลาดิบทั้งหลายเป็นแน่แท้
ใครมีร้านไหนน่้าสนใจ ราคาถูกใจก็มาแนะนำกันนะครับ
ผมขอนำเสนอร้านประจำก่อนเลย

ร้าน Miyatake ครับ

ร้านนี้ มีซูชิหลากหลายครับมีตั้งแต่คำละ (เค้าเรียกกันเป็นคำใช่มั๊ย?) 40 บาท ถึง 400 บาท

เริ่มจากเซทแรกกันเลย ประกอบด้วย
ปลาไหล(ล่างขวา) คำละ 40 บาท
ปลาซาบะ(ล่างซ้าย) คำละ 40 บาท
ปลาแซลมอน(บนขวา) คำละ 50 บาท
ปลาคัมปาจิ(บนซ้าย) คำละ 200 บาท

ชุดที่ 2 ประกอบด้วย
O-Toro(ซ้าย) คำละ 400 บาท
Engawa(ขวา) คำละ 150 บาท

รูปที่ถ่ายวันนี้เป็นของสาขา K-Village ครับ เชฟค่อนข้างจะงกครับ ปั้นให้คำเล็กมากๆ

หลังจากนั้นเราก็เลยไปจัดกันอีกรอบที่สาขา UFM Fuji Market สุขุมวิท 39 ครับ
Bin-Toro(ขวา) หรือ White Tuna คำละ 200 บาท
และแซลมอน 50 บาทเช่นเดิม แต่คำใหญ่และได้เนื้อส่วนที่ดีกว่ามากๆ

Tyu-Toro คำละ 300 บาท นุ่ม ละมุนลิ้นสุดๆครับ

เรียกน้ำย่อยแค่นี้ก่อนดีกว่าครับ ไว้จะทยอยเอารูปมาให้ชมอีกนะครับ

Somewhere over the rainbow.
จองที่รอดู กรี๊ดดดดด
พลาดกดเข้ามาตอนบ่ายแก่ๆ  ฮือๆๆ

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -

คำละสามร้อย  ฮือๆ~

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
อยากกิน  ฮือๆ~

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com

คำละสามร้อย  ฮือๆ~

กินข้าวได้ทั้งอาทิตย์  ฮือๆ~

ณ เงินเดือนปัจจุบัน ยังไม่กล้าสั่งซูชิ ซาซิมิ คำละร้อยมากินเลยอะ ฮ่าๆ ฮือๆ

3 เมนูที่ Recommend ของที่นี่เลยฮะ มาทีไรต้องสั่งกินทุกทีคือ Engawa, แซลมอน, ปลาไหลครับ

ปล. ร้านนี้ไม่มี Service charge / Vat นะครับ ราคาเป็น net ทุกอย่าง มีชาเขียวร้อน/เย็น และซุป ให้บริการฟรีครับ ปลื้ม

Somewhere over the rainbow.
ณ เงินเดือนปัจจุบัน ยังไม่กล้าสั่งซูชิ ซาซิมิ คำละร้อยมากินเลยอะ ฮ่าๆ ฮือๆ

งดเที่ยว ๑ สัปดาห์ ก็ได้กินแบบนี้ ๑ มื้อ  น้องดำ

แพงเกินเอื้อมละ ฮือๆ~

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
ดีนะที่แพ้อาหารทะเล ประหยัดไปได้เยอะเลย หยี
คำละสามร้อย สองคำกินบุฟเฟ่โตไกได้หนึ่งรอบ  โวย

กาก

ซูชิ โออิชิ ปั้นละยี่สิบห้า ยังคิดแล้วคิดอีก  ฮ่าๆ ฮือๆ

แต่ที่ไหนมีบุฟเฟต์ จัดเต็ม!!  :หิว:

กินรอบวง
จู๋นรกอะไรเนี่ย

หิวง่ะ ฮือๆ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ซ้าดดดดดด  โวย

ไอ้เนื้อปลาที่ดูยังไงก็เนื้อวัวนั่น  โวย โวย

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 30