หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: โขมยขึ้น สงสัยตนใน ทำไงดี  (อ่าน 5100 ครั้ง)
ของเพื่อนหายครับ เป็นกล้อง 3 ตัว 500Dx3 (ห้องติดๆกันเลย) สงสัยคนใน(ทุกคนสงสัยคนเดียวกันเพราะน่าสงสัยมากสุดๆ) หอไม่มีกล้อง ทำไงดีครับ  ถ้าไปถามร้านจำนำต้องถามยังไงดีครับ
ถ้าถามเชิงการกล่าวหา เช่น "มึงเอากล้องกูไปป่าว หรือ มึงเห็นกล้องกูบ้างป่าว"

จะได้รับ กลไกการป้องกันตัวหลายๆรูปแบบ เช่น กูไม่รู้ มึงหาว่ากูเอาไปเหรอ แล้วการปฏิเสธหลายๆรูปแบบจะตามมา

เราก็ไม่รู้ความจริงอยู่ดี

ทางจิตวิทยา ให้ถามแบบ ให้เขารู้สึกปลอดภัย (เอาไปถามทุกคนเลยนะ เพราะบางที คนที่ไม่น่าสงสัย อาจเป็นคนทำ ไม่ควรตัดทิ้ง)

ถามว่า

"มึงช่วยกูคิดหน่อยดิว่าจะจัดการกะขโมยไงดีวะ"  เขาจะรู้สึกปลอดภัย คิดว่ามึงไม่รู้แน่ๆ

ให้สังเกตพฤติกรรมแว้บแรก เขาจะรู้สึกเหมือนโล่งๆ เสมือน เตะบอลเข้าประตู

แล้วก็จะให้การปรึกษาแบบดูร่าเริงๆ และ ออกแนวกึ่งๆออกทะเล

ถ้าเป็นเขาเป็นขโมย ก็จะบอกว่า   "ลองดูผีถ้วยแก้วไหมมึงไม่ก็ไปให้อาจารย์เสกหนังควายเข้าท้องอีหัวขโมยมันต้องปวดท้องดิ้นพราดๆ"

แต่ถ้าเขาเป็นผู้บริสุทธิ์ เขาก็ยินดีที่จะให้ความช่วยเหลือ อย่างจริงใจ

ลองดูครับ

กินรอบวง
สามตัวรวดเลยเหรอครับ โวย
แจ้งความหรือยังครับ

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
จิตวิทยาสุดยอด  เจ๋ง

ส่วนเรื่องโรงจำนำ สมัยนี้มันขายทางเน็ตกันได้แล้ว
ถ้าจะดูในส่วนนี้คงต้องกว้างๆ หน่อย เอาไป ๓ ตัว คงแทบจะตั้งร้านขายแล้วมั้ง

แต่ถ้าใช้วิธีอื่นไม่ได้ผล เอากล้องอีกตัวมาเป็นนกต่อซะเลย แล้วดักจับ

ปรากฏว่าหายคู่  กร๊าก

กินรอบวง
ขอบคุณทุกความเห็นครับ
ได้แล้วครับ บอกว่ามีคนต้องสงสัยมากพร้อมบอกพฤติกรรมหลักฐาน ตร.ไป+เพื่อนบี้ป สารภาพเลยครับ  อยู่โรงจำจนำครับ ขอบคุณทุกคนมากครับ
ยินดีด้วยครับที่จะได้ของคืน เจ๋ง

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
เล่ารายละเอียดได้ป่ะ อยากรู้ อยากเห็น

อยากรู้ว่าจับได้ได้ยังไงด้วยล่ะ  กรี๊ดดดดด

อืม. . . กรรมตามทันเร็วมากๆครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
อยากรู้ว่าจับได้ได้ยังไงด้วยล่ะ  กรี๊ดดดดด

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ตกลงว่าเป็นคนนอกหรือคนในครับ
เล่าหน่อยๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เป็นคนในที่รู้จักกับคนนอกก็เลยให้คนนอกมาช่วยคนในเพื่อนที่คนในจะได้ไม่สงสัยคนในสงสัยคนนอก  หมีโหด~

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
หน้า: [1]