หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามหน่อยค่ะ code ในการสุ่มข้อสอบ  (อ่าน 4675 ครั้ง)

1. ต้องการ code ซุ่มข้อสอบ สมมุตมีข้อสอบ 3 ชุด  แล้วต้องการสุ่มว่าจะได้ทำชุดใด
2. ให้กลับไปทำข้อที่ทำแล้วได้ แต่ว่า ถ้าสมมุติทำถึงข้อ 19 อยากแก้ข้อ 8 back ไปเรื่อยๆ กลับมาอีกทีก็ต้องทำให้หมด  จะมีวิธีแก้ยังไงบ้างค่ะ

ข้อไหนเป็นคำถามครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ขอถามเพิ่มเตินค่ะ

คือ เมื่อเราสร้างปุ่มเพื่อคลิกไป  เฟรมที่ 2 แต่ไม่ยอมไปเฟรมที่ 2 แต่กลับเป็น เฟรมที่ 3 มา

เป็นเพราะอะไรค่ะ  แล้วจะแก้ไขแบบไหนค่ะ
ทั้ง 2 ข้อเลยค่ะ

ข้อ ๑ ต้องการโค๊ด
ไม่มีครับ

ข้อ ๒
ทำ index ของข้อไว้ครับ ให้สามารถกลับไปทำข้อไหนก็ได้ โดยที่ระบบต้องมีการจำค่าเอาไว้ใน array ของคำตอบ

ข้อ ๓
น่าจะเป็นเพราะชี้ผิดเฟรมครับ แก้ไขโดยชี้ให้ถูกเฟรม

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ขอบคุณค่ะ...ลองแก้ก่อนจร้า
หน้า: [1]