หน้า: 1 ... 35 36 37 38 39 40 41 [42]

ผู้เขียน หัวข้อ: @@@@@ โก้ ชวน กิน @@@@@  (อ่าน 275842 ครั้ง)
นี่คือโดนทุกดอกเลยครับ หิวง่ะ ฮือๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

https://www.facebook.com/NangnaiRamintra?fref=ts
เมื่อวาน แวะไปซื้อของใช้ลูกที่ บิ๊กซี รามอินทรา กม.4 มาครับ
ขากลับก็ยูเทิร์นรถ ก่อนถึงแยกวงเวียนบางเขน แล้วเลี้ยวเข้าซอย รามอินทรา 5
เพื่อลองแวะชิม ชาบู ชาบู นางใน ที่เพิ่งเปิดใหม่ เวิ้งเล็กๆ ในตลาดจากเข้ามาจากปากซอย

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo

พาพอดีไปด้วย การถ่ายรูปเลยค่อนข้างลำบากนิดนึงครับ
แต่มีภาพมาฝากเหมือนกัน ร้านอยู่เกือบในสุดด้านขวามา ถ้าเข้ามาในเวิ้งนี้นะ
ที่จอดรถเยอะพอสมควร

เข้ามาในร้านก็อารมณ์แบบว่า มีโต๊ะ วางเตาไว้ มีน้ำจิ้มพร้อม
บุฟเฟต์หัวละ 349.- บาท สั่งแยกก็มีนะ แต่ด้วยความที่ร้านเล็ก
ความหมายของบุฟเฟต์ของเค้าคือ นั่งเฉยๆ สั่งอาหาร เดี๋ยวยกมาให้

อันนี้หมูสไลด์ บางเฉียบมาก จุ่มแว้บนึงแล้วเอาเข้าปากก็นุ่มดี จุ่มนานนี่เหมือนกระดาษเปียกน้ำ

สองถ้วยซ้ายมือเป็นน้ำจิ้ม ชาบู ครับ (เค็มๆ เปรี้ยวๆ)
ก็ถูกปากผมดีนะ จริงๆ แล้วผมแยกไม่ออกหรอกว่า อะไรอร่อย
ถ้ากินแล้วไม่เลวร้ายเกินงาม ก็ถือว่านั่นอร่อยหมด 55

สามถ้วยขวามือนั่น อะไรไม่รู้ ไม่ได้กิน
แต่ก็ไม่เดือดร้อนเท่าไหร่

ต้นหอม กระเทียม พริกสับ วางอยู่ข้างๆ ครับ
ไม่ต้องแย่งโต๊ะข้างๆ จ้วงเอาตามใจได้เลย
ผสมกับน้ำจิ้มชาบูดูแล้ว มันก็ไม่เห็นจะเปลี่ยนอารมณ์น้ำจิ้มซักเท่าไหร่

หรือชาบูมันเป็นงี้ ไม่รู้ล่ะ ยัดๆ เข้าไปก่อน ลูกมันป่วนทั่วร้าน

ไม่ล่ะ

อันนี้ หมูสไลด์ติดมัน อร่อยนะ ลวกนานก็ยังนิ่มๆ อยู่
ที่นี่ทุกอย่างสไลด์มาแบบว่า อยากเห็นหน้าเครื่องสไลด์มาก
ว่าทำจากเลเซอร์หรือยังไง บางได้โล่ครับ

ชิ้นส่วนอื่นๆ ของหมู ก็มีครบนะ แต่ไม่ถ่ายแล้วล่ะ
พาลูกไปด้วยนี่ป่วนมาก 555 กุ้ง หมึก สดดีครับ สดมากเลยล่ะ
ใครชอบกินกุ้งนี่ฟินสุดๆ

349.- บาท ไม่รวมค่าน้ำดื่ม

ถามผม สำหรับคนกินอะไรแบบนี้ไม่เก่ง ผมว่าแพงนะ
กินได้แว้บนึงจุกละ แต่คนกินจุ (อย่างแฟนผม) บอกว่าสิวๆ
เพราะยังไม่ถึงครึ่งกระเพาะ

ใครกินเก่งๆ ในร้านแบบที่ว่า ไปโดนกันซะครับ
ขากินชาบูเขาแนะนำว่า ที่นี่อร่อย

:หิว:

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
โห มาเปิดใกล้บ้านผมมากๆ เลยนะ โวย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
น่ากินจุง

พาเด็กๆ ไปกินข้าวด้วยนี่สุดๆ รับมือมาหลายต่อหลายรุ่นละ  กร๊าก

แวะไปลองกินอาหารเกาหลีมาครับ ที่นี่
https://www.facebook.com/NamsanGrill?fref=ts

อยู่ใน MaxValue นวมินทร์ แถวๆ โรงเรียนเบญจมินทร์ครับ
จอดรถใน MaxValue ได้เลย แล้วก็เดินไปที่ร้าน อยู่ตรงทางออกข้างๆ MaxValue
ทุกวันธรรมดา เขาจัดโปรเหลือ 240 กว่าบาท

แต่พอดีผมไม่ว่างไปวันธรรมดา ก็เลยต้องมากินวันหยุดแทน
เข้าไปในร้านเป็นแบบบุฟเฟ่ต์นะ ของวางอยู่ที่มุมด้านซ้าย

โดยรวม เห็นแว่บแรกก็นึก ... ทำไมของน้อยจังวะ แล้วจะอร่อยมั้ย
คิดได้ซักพักก็ตัดสินใจ มาแล้วก็ลองครับ นั่งโต๊ะแล้วก็จ้วงเลย
เจ้าของร้านเป็นเกาหลี แต่งตัวเฟี้ยวมาก คอยแนะนำ (ภาษาก็ฟังออกมั่งไม่ออกมั่ง) วิธีการกิน
ว่าจะต้องทำยังไงๆๆๆๆ

จริงๆ ผมก็รู้แหละ แต่ก็ขอดูออริจินอลซักนิด
ก่อนจะเดินไปตักวัตถุดิบมาซัด

ผักสดมีอยู่ราวๆ นี้นะครับ (บอกแล้วว่าดูน้อย)
พอทุกอย่างเข้าที่ เริ่มย่าง เตาพร้อม สารพัดของที่ตักมาย่างก็สุก
หมูหมัก หมูชิ้น ฯลฯ แต่ละชิ้น ใหญ่ดีครับ

รสชาดของเนื้อหมูหมัก อร่อย!!!!!
น้ำจิ้ม อร่อย!!!!!

เกินคาดวุ้ย

ผมพาลูกไปด้วย ก็เลยให้ลองกินของที่เอามาย่าง
ลูกก็กินแบบเปรมปรีด์ แฟนก็กินแบบฟินน่าเล่

น้ำจิ้มเป็นแบบ น้ำ (อะไรวะ) ประมาณน้ำเต้าหู้ยี้ล่ะมั้งครับ
ผสมกับพริกสับ กระเทียมสับ จิ้มกับเนื้อหมู หมึก (มีซีฟู๊ดนะ)
อร่อยเว้ยเห้ย  กร๊าก

ถ่ายรูปมาแค่นี้ล่ะนะ มัวแต่ป้อนข้าวลูก
แต่อร่อยจริงๆ นะ วัตถุดิบดี บริการดี ราคาถึงจะแพงไปนิด (วันหยุดเสาร์-อาทิตย์)
แต่ไปวันธรรมดา ก็ 200 กว่าบาท ไม่น่าเกลียดนะ ไม่รวมน้ำอดลมเด้อ

ลองไปกันดูๆๆ

"น้ำจิ้มเป็นแบบ น้ำ (อะไรวะ) ประมาณน้ำเต้าหู้ยี้ล่ะมั้งครับ" โคชูจัง หรือเปล่าครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
หน้า: 1 ... 35 36 37 38 39 40 41 [42]