หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟอนต์ไทยหน้าตาคล้ายตัวอักษรลาว  (อ่าน 6595 ครั้ง)
เห็นในโฆษณามาบ้างว่ามีฟอนต์ไทยที่ทำรูปลักษณ์คล้ายตัวอักษรลาว ไม่ทราบว่ามีใครให้ดาวน์โหลดที่ไหนบ้างครับ หากผู้ใดทราบ กรุณาแจ้งให้กระผมทราบด้วยนะขอรับ จะเป็นพระคุณอย่างหาที่สุดมิได้
ฟอนต์เครือ KoHo

เปลี่ยนแนวคิดเพื่อการใช้ Typography ให้ถูกต้องตามหลักสากล
ขอบคุณครับ ผมเห็นแล้ว ดูมันไม่ค่อยจะเหมือนนัก แบบที่เป็นฟรีฟอนต์ไม่มีใครทำบ้างหรือครับ และดูเป็นตัวกลมๆ
ขอบคุณครับ ผมเห็นแล้ว ดูมันไม่ค่อยจะเหมือนนัก แบบที่เป็นฟรีฟอนต์ไม่มีใครทำบ้างหรือครับ และดูเป็นตัวกลมๆ

เอารูปมาแปะสักหน่อย น่าจะง่ายขึ้นนะฮะ

ติดตาม และช่วยส่งเสียค่าเลี้ยงดูได้ที่ ธรรมดาสตูดิโอ
มีของนายพลครับ ฟอนต์ที่เอาลาวมาอะแด๊บโดยตรง อันข้างบนเป็นตัวอิงฝักขามของคนเมืองเหนือ ครับ

เปลี่ยนแนวคิดเพื่อการใช้ Typography ให้ถูกต้องตามหลักสากล
หน้า: [1]