หน้า: 1 2 [3]

ผู้เขียน หัวข้อ: งานคอนเซป  (อ่าน 11430 ครั้ง)
paperdisc ของ smallroom เนี่ย นัดซื้อโดยไม่ดูนักร้องเลยนะ มันน่าเก็บอะ

เฮ้ย อยากได้  กรี๊ดดดดด

ปก+กล่องใส่ ซีดี

ถ้าคนไทย นึกถึง พวกเพลงลูกทุ่งแฮะ
น่าจะทำสนุก ฉีก ลุค เดิมๆ เค้าได้เยอะเลยนะ
แต่ต้องหาศิลปินที่มีเอกลักษณ์หน่อย มาเล่น
กรณีปลั๊กเนี่ยเป็นจัดๆ ตอนมัธยมครับ
ตอนนี้ไม่สนครับ ที่ตูชอบเพราะตูจะชอบ ไม่เกี่ยวกะใครจะฮิตหรือไม่ฮิต ฮิตเหรอๆ ฮิตเลอร์ เลย กร๊าก

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ช่วยได้ๆ พี่เก้อ

ตอนนี้ผมอยากแค่เห็นงานเจ๋งๆไว้เป็นไอเดียตอนทำงานอะครับ
สำหรับผมตอนนี้ฝีมือกราฟิก ค่อนข้างเลวร้ายมาก เพราะรู้สึกตัวเองจะชอบทางด้านถ่ายรูปมากกว่า

ล่าสุดเพิ่งรบกับไอ้ dingbat font มา  เศร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ธ.ค. 2010, 13:13 น. โดย iSharp » บันทึกการเข้า

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
กรณีปลั๊กเนี่ยเป็นจัดๆ ตอนมัธยมครับ
ตอนนี้ไม่สนครับ ที่ตูชอบเพราะตูจะชอบ ไม่เกี่ยวกะใครจะฮิตหรือไม่ฮิต ฮิตเหรอๆ ฮิตเลอร์ เลย กร๊าก

เป็นตอน ม.ต้นเหมือนกัน ก็น่าตลกนะ
จริงๆไอ้แนวไม่แนว ถ้าพยายามมากไป มันจะยิ่งตลก ยิ่งเฟค
คำถามนี้เค้าเลิกถามกันมานานแล้วนี่นะ แต่ตอนผมเรียนนี่
คำถามนี้มันจัดมาก เพราะเป็นช่วงแรกที่มีคำว่าแนวเกิดขึ้น
ทั้งที่คนแถวนั้นก็ทำตัวแบบนั้นมานานเป็นปกติ อยู่ดีๆก็เกิดคำถามนี้มาได้ยังไงไม่รู้

ยกตัวอย่างเรื่องนึง มีเพื่อนในห้องคนนึงเขียนคอลัมน์วิจารณ์เพลงในิตยสารเครือเด็กแนวอินดี้เล่มนึง
แล้วมีครั้งนึง มันเลือกเขียนอัลบั้มของวง N.I.N. หรือ เทร็นท์ เร็ตชเนอร์
พอเอาไปส่ง บก.ให้เปลี่ยน บอกว่ามันนอกกระแสเกินไป มันเล่าให้ผมฟังยั้งนั้นแล้วผมก็ต้องตกใจ
เพราะว่าเทร็นต์ เร็ตชเนอร์เนี่ย เคยถึงขนาดถูกจัดอันดับผู้ทรงอิทธิพลในโลกในช่วงยุค 90 ที่จัดโดยไทมส์เลยนะ
เป็นต้นแบบนึงของวงการดนตรีโลกเลย มันนอกกระแสตรงไหนฟะ โวย

แต่ก็นั่นแหละครับ ถ้าเราจะมามัวคิดว่าอันไหนนอกกระแส ในกระแส
ของงี้มันต้องอิงบริบท เพลงของ Snow Patrol โคตรเท่ ในอังกฤษผมก็เห็นเปิดในร้าน 1 Pound Shop
คือร้านในห้างขายของกะโหลกกะลาทั่วไป แล้วทีนี้เราจะบอกว่าอะไรเท่ อะไรอยู่ในกระแส นอกกระแสได้อีกล่ะ
เราก็ไล่ตามได้แค่เงาของความเท่เรื่อยไปนั่นแหละ จนกว่าเราจะหยุดไล่ตามเงาแล้วมองหาสิ่งที่เราต้องการเจอจริงๆ

แต่ก็นั่นล่ะครับ ผมยังเชื่ออยู่ว่า ของยังงี้
ถ้าเราไม่ได้เกิดมาเป็นงี้ ให้ตายมันก็ไม่เป็น
มันไม่ใช่แค่เรื่องการฟังเพลงหรือรสนิยมละ มันเป็นเรื่องของคน กร๊าก

I ROCK , THEREFORE I AM
ใช่เลยๆ
นึกแต่ว่าจะมีรสนิยมอย่างนู้นอย่างนี้ แล้วไม่สอดคล้องกับการใช้ชีวิตนี่
คงจะลำบากน่าดู กร๊าก

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ผมชอบปกซิงเกิ้ล/รวมอัลบั้ม ของพวกอินดี้ญี่ปุ่นนะคับ

มีวงนึง Ketsumeishi ปก6อัลบั้มแกถ่ายตรงที่เดิม ยืนตำแหน่งเดิม แค่เปลี่ยนเสื้อผ้ากะแอค
(แนวหรือว่าขี้เกียจก้ไม่รู้)

วง GReeeeN เค้านี่ปกก้ประหลาดๆดี
เห็นชื่อกระจู๋ก็ไม่รู้ว่าเกี่ยวกะปกซีดี อ๊าก ฮือๆ

http://www.delicious.com/iannnnn/cd+inspiration
พอมีกรณีศึกษาให้ดูครับ ลองจิ้มดูเอานะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: 1 2 [3]