หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: หาคนรับทำ font คับ  (อ่าน 4742 ครั้ง)
มีใครรับจ้างทำ font มั้งคับ
ต่อต่อ 0865053054 สุเมธ คับ
ฟอนต์แนวไหนครับ ลายมือ หรือ คุณภาพ

เปลี่ยนแนวคิดเพื่อการใช้ Typography ให้ถูกต้องตามหลักสากล
ขอรายละเอียดด้วยนะครับ
ถ้าไม่บอกรายละเอียดอะไรเลยคงยากจ้ะ

พูดตรงๆ คือคนทำเขาก็ไม่รู้ว่างบหลักหมื่นหรือหลักแสนนั่นแหละ คริคริ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อุคริๆ

เปลี่ยนแนวคิดเพื่อการใช้ Typography ให้ถูกต้องตามหลักสากล
เด็กบางคนที่นี่ รับทำหลักพันเอ้ง ฮ่าๆ ฮือๆ

คือจะเอาไว้ใช้เอง ในบริษัทนะครับ
มีแบบ ให้ดูว่า ทำได้หรือป่าวนะครับ ส่วนงบ ก็คุยอีกทีคับ ว่าทำยากง่ายยังไงนะครับ
คือจะเอาไว้ใช้เอง ในบริษัทนะครับ
มีแบบ ให้ดูว่า ทำได้หรือป่าวนะครับ ส่วนงบ ก็คุยอีกทีคับ ว่าทำยากง่ายยังไงนะครับ

ส่งจดหมายเล็ก ไปละนะครับ
เช็คด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ธ.ค. 2010, 14:40 น. โดย itemsafety » บันทึกการเข้า

ได้ความว่าเป็นฟอนต์ที่พิมพ์บนดอทเมตริกซ์ เหมือนที่พิมพ์ลงบนสลิปฝากถอนของธนาคารต่างๆ ตัวผอมๆ นั่นเอง
ไม่ใช่ True type / Opentype แต่อย่างใด

คงต้องใช้ เวิร์ดจุฬา กับ RW23 ละมั้ง 555+ ส่งพิมพ์ทางเครื่องพิมพ์เข็ม แตร๊กกกๆๆๆๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ธ.ค. 2010, 15:59 น. โดย itemsafety » บันทึกการเข้า

อ่อ เห็นตามโรงเรียนก็ใช้คอมรุ่นใหม่นี่แหละฮะ น่าจะใช้พวก tahoma ไรพวกนี้รึเปล่า  งง

มันเป็นฟอนต์ที่ฝังมากับเครื่องดอทฯ นะครับ ไม่งั้นก็เป็นจำพวกฟอนต์บิตแมพ

หน้า: [1]