หน้า: 1 2 3 4 5 [6]

ผู้เขียน หัวข้อ: @@@ เลนส์มือหมุน @@@  (อ่าน 41678 ครั้ง)
พอไม่ได้รับงานถ่ายรูปแล้ว
ก็รู้สึกตัวเองบ้ากล้องน้อยลงมากเลย กร๊าก

ไม่มีกล้องแล้ว ฮือๆ~ รอมีเงินก่อนนะ

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
พอไม่ได้รับงานถ่ายรูปแล้ว
ก็รู้สึกตัวเองบ้ากล้องน้อยลงมากเลย กร๊าก

ผมไม่ได้รับงานนะ แต่บ้ากล้อง  กร๊าก

โหมด..จริงจังกับชีวิตมากขึ้น
after effect by แบงค์กุ
ก็บ้ากล้องก่อนแหล่ะ แล้วก็เลยเอามันไปหาตัง
พอไม่ได้ใช้มันหาตัง ก็ไม่ค่อยได้หยิบมันแล้ว ฮือๆ~

ไม่มีกล้องแล้วเหมือนกัน ฮือๆ~ รอมีเงินก่อนนะ

ฮือๆ~

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ตอนนี้ใช้ omd em-5 สนใจแมนนอลเลนส์มากครับ กำลังจะซื้อ carl zeiss pancolar 50 mm f1.8 (ตามๆอ่านเว็ปหลายๆที่ครับ)
ส่วนอเดปเตอร์ Kipon Tilt Adapter for M42 Lens to Micro 4/3 M43 mount ใช้ถ่ายเป็นแบบ tilt ได้ด้วแบบธรรมดาก็ได้ครับ
สงสัยนิดนึงครับอ่านมาหลายๆที่เขาบอกว่าomd em-5 ถ้าใช้เลนส์หมุนมือ ระยะเลนส์มันจะ *2 หรอครับ แบบ50mmเป็น100mm อะไรแบบนี้หรอครับ
พอมีระยะเลนส์แนะนำเพิ่มไหมครับสำหรับ กล้องตัวนี้

หน้า: 1 2 3 4 5 [6]