หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: อันนี้ฟอนต์อะไรครับ  (อ่าน 2629 ครั้ง)
เนื่องจากพอแปลงจาก pdf เป็น word หรือแค่ Copy ตัวอักษรวางใน word มันกลายเป็นภาษาต่างดาวทุกตัวอักษรเลยครับ
ใครพอจะทราบบ้างครับว่า Font อะไรครับ
File .pdf
http://www.usaupload.net/d/3xvbn39mlp3

File รูป

ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ธ.ค. 2010, 08:10 น. โดย young501 » บันทึกการเข้า
ที่ก็อบปี้แล้วเป็นภาษาต่างด้าวไม่ใช่เป็นเพราะไม่มีฟอนต์ดังกล่าวครับ แต่เอกสารนี้ไม่ได้ถูกพิมพ์ด้วยฟอนต์ที่ไม่เป็นมาตรฐานมากกว่า
หรือเอกสารนี้ถูกแปลงเป็นพีดีเอฟด้วยซอฟแวร์อะไร? ที่ไม่ใช่ปลั๊กอินตรงของอะโดบี ผมก็เจอปัญหานี้บ่อยๆ

เปลี่ยนแนวคิดเพื่อการใช้ Typography ให้ถูกต้องตามหลักสากล
น่าจะเป็นของ PSL font ครับ

จากรูปเห็นชัดเจนว่าฟอนต์ที่ใช้พิมพ์เอกสารนี้เป็น Post Script ไม่ใช่ ttf
ก็อบมาเป็นภาษาต่างด๊าวแน่น๊อนนนนนนนนนนนนนนนน เขาคงใช้โปรแกรมเก่าๆ พิมพ์

เปลี่ยนแนวคิดเพื่อการใช้ Typography ให้ถูกต้องตามหลักสากล
หน้า: [1]