หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7

ผู้เขียน หัวข้อ: สรุปเคสฟอนต์บนแม็กกาซีนแฟชั่น  (อ่าน 134853 ครั้ง)
อยากบวกให้สักร้อย
เพิ่งรู้สึกว่าตัวเองอยู่ในบอร์ดฟอนต์จริงๆ เป็นครั้งที่สอง ฮือๆ~ ปลื้ม
ครั้งแรกเป็นยังไงพี่ ผมมาไม่ทันอ่ะ

ครั้งแรกเป็นยังไงพี่ ผมมาไม่ทันอ่ะ
มันเคยมีครั้งแรกด้วยเหรอ โผล่มาก็ครั้งที่สองเลยมั้ง  กร๊าก

อืมมม...
เว็บฟอนต์จริง ๆ ด้วย  กรี๊ดดดดด

เพิ่งได้ความรู้เรื่องตัวอักษร  กร๊าก

แปะๆ ว่าดูถึงหน้า3  กรี๊ดดดดด ขอบคุณมากเลยค่ะที่มาเขียนให้อ่านกัน  ไหว้

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
ขอบคุณมากครับ ทะลุปรุโปร่งเลย   ไหว้

กำลังโหลดข้อมูล .....
เข้ามาอ่านกระทู้ดีมีสาระ กรี๊ดดดดด

พลาดจู๋นี้ไปได้ไงเนี่ย เจ๋งอย่างแรง
ยิ่งภาพประกอบ ถึงจะไม่ใช่ผู้ชาย แถมไม่ใส่ใจสุขภาพเท่าไหร่
แต่ทำเอาอยากหา Men's health มาอ่านกันเลยทีเดียว  หื่น

แล้วนิตยสารท่องเที่ยวเป็นไงบ้างครับ
ถ้าไม่เรียน typo ผมก็คงเฉยๆกับกระทู้นี้
พอเรียน typo มาแล้ว

สวดยวกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
กริ๊ดดด  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด
ผมชอบงานสิ่งพิมพ์มากด้วย
จด จด จด

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
สุดสัปดาห์ ทำฟอนต์ใหม่แล้วจ้าาาา เปลี่ยนลุคใหม่ อาร์ตใหม่ อย่างสมบูรณ์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มี.ค. 2011, 18:08 น. โดย itemsafety » บันทึกการเข้า

เปลี่ยนแนวคิดเพื่อการใช้ Typography ให้ถูกต้องตามหลักสากล
สวยงาม กรี๊ดดดดด

มืออาชีพนี่งานเค้างามไร้ที่ติจริงๆ  โวย ช่องไฟ ส่วนโค้งเว้า contrast งามโคตรๆ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ยังมีอีกหลายเล่มที่ฟอนต์สวยๆ น๊าาาาา
อย่าง ของ สสว อ่ะ เล่ม SME ฟอนต์สวยมากกก

เปลี่ยนแนวคิดเพื่อการใช้ Typography ให้ถูกต้องตามหลักสากล
เพิ่งรู้ว่าชุดแบบอักษรที่ใช้ในปกนิตยสารสำคัญขนาดนี้ ผมแยกไม่ออกเลยครับ ฮี่ๆ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7