หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องการใช้ฟอนต์ในเกมครับ  (อ่าน 1539 ครั้ง)
พอดี ผมเป็นหนึ่งในนักสร้างเกม ขอถามว่า ถ้าเอาฟอนต์ไปใช้ในเกมนี้ ได้เปล่าครับ

(ผมใส่เครดิตไว้แล้วแน่นอนครับ) ...
เอาไปทำได้ทุกสิ่งครับ ขออย่าจำหน่ายก็พอ ส่วนจะเอาไปแก้ไข ควรได้รับความยินยอมจากเจ้าของก่อน
ใส่เครดิตให้ในการใช้งานถือเป็นเรื่องดีครับ คนทำจะมีแรงใจทำต่อไป

เปลี่ยนแนวคิดเพื่อการใช้ Typography ให้ถูกต้องตามหลักสากล
แล้วแต่ว่าฟอนต์ไหนอ่ะครับ
ดูสัญญาอนุญาตเป็นรายตัว

ถ้าฟอนต์ในเว็บนี้เอาไปใช้ในงานได้ฟรีครับโดยไม่ต้องเสียเงิน รึอยากเสียก็ได้  (แจ๋ว แจ๋ว)
แต่ที่ห้ามคือห้ามนำไฟล์ฟอนต์ ไปจำหน่ายจ่ายแจกด้วยวิธีการใดๆก็ตามจ้า อย่างไรท์ขาย รึปล่อยบนบิตอันนี้ห้าม  (แจ๋ว แจ๋ว)

ส่วนถ้าเป็นฟอนต์อื่นๆที่นอกเหนือจากเว็บนี้ ต้องดูขอบเขตของการให้ใช้สิทธิไฟล์ฟอนต์ หลังซื้อจ้ะ

หน้า: [1]