หน้า: 1 ... 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14

ผู้เขียน หัวข้อ: บันทึกเลิกบุหรี่  (อ่าน 36950 ครั้ง)
โอเค ต่อไปจะได้ปิดจมูกอย่างสบายใจ  กรี๊ดดดดด

คือกลัวเค้าหมั่นไส้อ้ะว่าแค่นี้ก็ต้องปิดจมูกด้วย
บางทีอยู่แถวๆคนสูบบุหรี่ที่รู้จักเลยไม่กล้าปิดจมูก แต่กลั้นหายใจเอา
ทรมาณมาก  ฮือๆ~

น้องแอนก็เข้าไปสะกิด ใช้สายตาเล็กน้อย แล้วบอกว่า
พี่คะ อากาศข้างบนเป็นยังไงบ้างคะ? อากาศข้างล่างแย่มากเลยค่ะ
อากาศเสียพัดลงที่ต่ำตลอดเลย

ทีเล่นทีจริงแค่นั้นเค้าก็ไม่รู้จะเอาหน้าไปหลบที่ไหนแล้วครับ
แค่นึกว่าเป็นตัวเองโดนสะกิดนี่คงรีบดับโดยด่วน

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
พี่ฟิ้งส์คะ อากาศข้างบนเป็นยังไงบ้างคะ?  กรี๊ดดดดด
อากาศข้างล่างแย่มากเลยค่ะ  กรี๊ดดดดด
อากาศเสียพัดลงที่ต่ำตลอดเลย  กรี๊ดดดดด

ตูไม่ได้สูบ อืมมมมห์

อ๊าก ฮือๆ

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
โดยปกติไม่ได้มีปัญหาอะไรกับการสูบบุหรี่
ตรงกันข้ามผมคิดว่าถ้ามันอยู่กับคนที่เหมาะ มันคือความเท่ด้วยซ้ำ
คือผมก็พยายามจะสูบ แต่ทำยังไงก็ไม่ติด เป็นเรื่องที่ช่วยไม่ได้จริงๆ
ปัญหาอะไรเกี่ยวกับการสูบบุหรี่เลยไม่มีเลย ไม่ได้รำคาญหรือเหม็นอะไรด้วย
มีปัญหาเดียว คือ กับนิสัยของคนสูบบุหรี่ คือคนที่สูบส่วนมากจะคิดว่าก้นบุหรี่ทิ้งที่ไหนก็ได้
อาจจะหวังดีดับแล้วหรืออย่างไรก็ตาม แต่สูบเสร็จถ้าไม่มีที่ให้ลง ก็ดีดทิ้งที่ไหนก็ได้
หรือเหยียบกับพื้น ซึ่งผมว่าบุหรี่มันต่างจากอย่างอื่นตรงไหน
เรากินฮอลล์สักเม็ดเสร็จ เราก็ยังต้องหาที่ทิ้ง เรากินนมกล่่องเสร็จ เราก็คงไม่โยนทิ้งที่ไหนก็ได้
แล้วก้นบุหรี่มันได้รับสิทธิพิเศษในการถูกทิ้งตรงไหนก็ได้ ได้ยังไงก็ไม่รู้
อันนี้ยังไม่นับคนที่ชอบเขี่ยจี้ตามที่ต่างๆให้ไหม้เป็นจ้ำๆ (เคยมีจี้ที่โต๊ะกินเหล้าที่บ้าน แต่คนอื่นนะครับ ไม่ใช่ชาวบ้านที่น่ี)
ไม่ว่าเราจะโยนทิ้งที่ไหน มันก็ต้องสกปรกอยู่ที่นั่น และมันก็ต้องมีคนมาเก็บกวาดเป็นภาระคนอื่นเสมอ
ถ้าไม่เป็นภาระคนอื่น ก็เป็นภาระธรรมชาติ ผมถือว่าคือการเห็นแก่ตัว

อีกข้อ ช่วงนี้ทุกครั้งที่มีคนสูบบุหรี่มาที่บ้านผม ไฟแช็คผมจะหาย
แล้วมันทำกับข้าวไม่ได้รู้ไหม จุดเตาแก็สไม่ได้ โวย

I ROCK , THEREFORE I AM
อีพวกพกบุหรี่ไม่พกไฟแช็คนี่เจอบ่อย
เป็นขั้นกว่าของพวกสูบอีกนะ เกรียน

เราก็ไถบุหรี่มันกลับ แลกกันเวลามันมายืมไฟ น้องดำ

ไฟแช๊กพกตลอด แต่ก็มักจะมีคนเอามาทิ้งให้ถึงที่ตลอด

เรื่องก้นบุหรี่ก็คิดแบบพี่เก้อเหมือนกัน เวลาทิ้งจะพยายามเลือกที่นิดนึง

เรื่องของพี่แอนนี่ผมว่ามันเป็นเรื่องของความรับผิดชอบต่อสังคม
ไม่ใช่นึกจะสูบตรงไหนก็สูบ ส่งสายตาด่ามันไปเลยครับ  เกรียน

ใช่ หาไฟแช๊คแทบตายเลยตอนจะทำกับข้าว โวย

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~

ดีนะพกแต่ไฟ ไปหาฟืนเอาดาบหน้า  น้องดำ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย

ไม่สูบบุหรี่แต่มีไฟแช็คติดตัว  น้องดำเหงื่อตก

อันบัน ♥
ถึงพี่เก้อ

ผมทิ้งไฟแช็คไว้ข้างๆ ที่วางจานนะ กร๊าก

ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้
ปากฉีก ไม่สามารถสูบบุหรี่ได้

เป็นโอกาสอันดี หายช้าๆ นะลูก  แหยะ

ป.ล. 4999 มังกรแว้ว!!!
ถึงพี่เก้อ

ผมทิ้งไฟแช็คไว้ข้างๆ ที่วางจานนะ กร๊าก
ไม่มี ฮือๆ~

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
เจี้ยมซวยแล้ว  กร๊าก

สงสัยอยู่ในถุงขยะ กร๊าก

ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้
หน้า: 1 ... 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14