หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมปรับแบบเป็น smooth แล้ววรรณยุกต์หา  (อ่าน 13084 ครั้ง)

วรรณยุกต์จะชอบหายเวลาปรับเป็นฟอนต์เล็กๆ ที่มีขนาดต่ำกว่า 22pt และปรับให้มันเป็น smooth
ถ้าเป็นอย่างอื่นที่ไม่ใช่ smooth วรรณยุกต์ก็โผล่ตามปกติ
ตอนนี้ในลองทั้ง photoshop cs4 และ cs5 ก็เป็นเหมือนกันหมด ไม่ทราบว่ามันเป็นเพราะอะไรหรอครับ
หรือมันต้องไปปรับอะไรใน photoshop ด้วยไหมครับ รบกวนช่วยเหลือหน่อยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พ.ย. 2010, 00:02 น. โดย บักรุ » บันทึกการเข้า
สงสัยเหมือนกันครับ
ทางออกก็คือปรับเป็นอย่างอื่น ฮ่าๆ ฮือๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ซื้อฟอนต์แท้มานึกว่าจะหาย ที่ไหนได้เป็นอย่างเดิม  ชิ
ฟอนต์ไรอะครับ ผมลองกับ helvethaica x ไม่เป็นไรนะ

ฟอนต์ไรอะครับ ผมลองกับ helvethaica x ไม่เป็นไรนะ

ไม่ทราบว่าใช้ photoshop เวอร์ชั่นอะไรครับ ทำไมผมเห็นในรูป ไม้เอก กับ ไม้โทหายอ่ะครับ
หรือผมตาลายไปละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พ.ย. 2010, 10:45 น. โดย บักรุ » บันทึกการเข้า
cs4 มั้งครับ คือมันหายตอนย่อเล็กมากๆแบบนี้เฉยๆอะครับ สลายไปกับตาเลย  ไม่ได้อยู่ดีๆก็หายนะ กร๊าก

cs4 มั้งครับ คือมันหายตอนย่อเล็กมากๆแบบนี้เฉยๆอะครับ สลายไปกับตาเลย  ไม่ได้อยู่ดีๆก็หายนะ กร๊าก

ลองปรับเป็น 22pt ดูรึยังครับ จะได้ไม่ต้องเล็กมาก หากปรับเป็น cript มันก็โผล่ แต่ถ้า smooth เมื่อไหร่ ตัวใครตัวมัน  ฮิ้ววว
cs 5 ผมไม่หายนะ
cs 5 ผมไม่หายนะ

ใช้ os อะไรหรอครับ
เปลี่ยนใจแล้วครับ มันหายไปแล้ว  ฮือๆ~
สรุปปัญหาครับ ใครใช้ win7 อยู่นะครับ เจอปัญหานี้กันทุกคน
แต่ถ้าใครใช้ winxp & OSX รอดตัวไปครับ ไม่มีอาการแบบนี้

ทาง db เองก็ไม่รู้จะแก้ปัญหายังไง เพราะถือว่าเป็นความผิดของ user ว่างั้นเถอะ?
สรุปว่าตูต้องใช้ xp ไปตลอดชาติเลยรึ หากว่าไม่อยากให้วรรณยุกต์หาย  ฮือๆ~
แล้วจะซื้อของแท้มาทำไมเนี่ย ????
ฟอนต์อื่นๆ เป็นไหมครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขอฮาบักเบลนิดนึงนะครับ

กร๊าก กร๊าก กร๊าก

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ฟอนต์อื่นๆ เป็นไหมครับ

เป็นบางฟอนต์ครับ
สรุปปัญหาครับ ใครใช้ win7 อยู่นะครับ เจอปัญหานี้กันทุกคน
แต่ถ้าใครใช้ winxp & OSX รอดตัวไปครับ ไม่มีอาการแบบนี้

ทาง db เองก็ไม่รู้จะแก้ปัญหายังไง เพราะถือว่าเป็นความผิดของ user ว่างั้นเถอะ?
สรุปว่าตูต้องใช้ xp ไปตลอดชาติเลยรึ หากว่าไม่อยากให้วรรณยุกต์หาย  ฮือๆ~
แล้วจะซื้อของแท้มาทำไมเนี่ย ????

ผมใช้ Windows 7 กับ Adobe PhotoShop CS5 ลองพิมพ์ดู โดยใช้ฟอนต์ DB ก็ไม่มีปัญหานะครับ

ขนาดตัวอักษร 12 pt
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ย. 2010, 18:21 น. โดย AMORN » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 3 4