หน้า: 1 [2] 3

ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดตำนานใหม่  (อ่าน 6318 ครั้ง)
อย่าใจร้อน เข้าใจว่ายังเด็ก ยังวัยรุ่น อยากได้รับการยอมรับ
แต่ก็ต้องเข้าใจว่าที่นี่คนเยอะ หลายจิตหลายใจ
แต่ที่เค้ามารวมตัวกันอยู่ได้ ก็เพราะมีกฎกติกาทางสังคม
ทำตามกติกานั้นได้ คุณก็อยู่ที่นี่ได้ ลองดูครับ

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
อย่าใจร้อน เข้าใจว่ายังเด็ก ยังวัยรุ่น อยากได้รับการยอมรับ
แต่ก็ต้องเข้าใจว่าที่นี่คนเยอะ หลายจิตหลายใจ
แต่ที่เค้ามารวมตัวกันอยู่ได้ ก็เพราะมีกฎกติกาทางสังคม
ทำตามกติกานั้นได้ คุณก็อยู่ที่นี่ได้ ลองดูครับ

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
ใจเย็นๆ นะครับ อ่านสองรอบก็ได้

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
โดนสาปเท่จะตาย
มังกรมีตั้งหลายคน คนโดนสาปมีไม่กี่คน เท่อ่า   กรี๊ดดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
แนะนำตัวจริงๆ เผยผิวจริงๆ ด่วนๆ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
งั้นก็สาปอันนี้ใหม่ ดีไหม?
ถ้าสาปอันเิดิมอยู่
ก็ให้ผมใช้อันใหม่

ถ้าสาปอันใหม่
ก็ให้ใช้อันเดิมและปลดสาปด้วย

ไม่เป็นไร รอคอยสัก2เดือน เดี๋ยวค่อยว่ากัน

ถึงข้าพเจ้าจะไม่แนะนำตัว เผยผิว
ข้าพเจ้าก็กลับตัวกลับใจได้อีก
ถ้าคุณเห็นบรรทัดข้างล่างมันยาว และดูไม่น่าอ่าน เลื่อนลงไปดูตัวแดงล่างสุดก็ได้ครับ จำกัดความให้แล้ว

ในสังคมน่ะ ไม่ใช่ว่าคุณมาขอโทษแล้วทุกคนจะให้อภัยนะครับ

ผมคนนึงนี่แหละที่ไม่อยากให้อภัย  ฮิ้ววว

ผมไม่รู้ว่าคุณอายุเท่าไหร่ คุณมาจากไหน คุณทำอย่างนี้ไปเพื่ออะไร
และผมไม่จำเป็นต้องเสียเวลาชีวิตไปอยากรู้ เพราะการกระทำของคุณ มันไม่น่าคบเลยแม้แต่นิดเดียว

คุณอาจจะคิดว่าเราเป็นลัทธิประหลาดที่ทุกคนต้องโพสต์หน้าโพสต์ชื่อโพสต์รูปตัวเองทิ้งไว้ในบอร์ดให้คนไปปู้ยี่ปู้ยำ

เราเปล่า เราไม่ได้อยากได้รูปคุณไปสำเร็จความใคร่ เราไม่ได้อยากได้ชื่อคุณไปเผาพริกเผาเกลือแช่ง

แต่เราไม่ชอบ คุณภูมิใจที่ยืนอยู่เหนือสุดของธรรมเนียม ของประเพณี โดยที่คุณไม่มีเส้น ไม่มีคนรู้จัก ไม่มีสิทธิพิเศษใดๆ ก็ตามที่ทำให้คุณสามารถขึ้นไปยืนอยู่บนจุดนั้นได้ คุณไม่คิดถึงฐานะทางสังคมของคุณและของที่นี่ ถ้ายังงั้นจะให้เรายอมรับคุณเป็นส่วนหนึ่งของที่นี่ได้ยังไง แม้แต่กฎง่ายๆ แค่ถอดรองเท้าเข้าบ้าน ที่ทุกคนต้องทำตาม คุณยังทำไม่ได้ จะให้เราเคารพคุณได้ยังไงในเมื่อคุณยังไม่เคารพเราเลย

คุณไม่ต้องแอบอ้างข้อความผม ไม่ต้องบอกผมว่าคุณอ่านแล้วเข้าใจแล้วคุณจะปรับปรุงตัว ผมไม่ใช่พ่อคุณ ไม่ต้องรายงานผม คุณอยากทำอะไรคุณทำไป

ผมแนะนำในฐานะที่ผมก็เคยเกรียน จนถึงปัจจุบันก็เกรียน ผมเล่นหัวลุงๆ ป้าๆ ในนี้ทุกคน ผมอยากจะบอกว่าผมเคารพทุกคน คุณล่ะ คำแต่ละคำที่คุณเรียบเรียงมามันหาความเคารพไม่ได้ คุณพูดจาสองแง่สองง่าม ผมอ่านแล้วรับไม่ได้ ไม่ต้องมาแก้ไม่ต้องมาอะไร คนเราทำอะไรพลาดครั้งต่อไปก็ทำใหม่ให้มันดีขึ้น คุณใช้โอกาสเปลืองมากที่ผ่านๆ มา แล้วนี่คงเป็นโอกาสครั้งสุดท้ายที่ผมมีให้คุณได้

บรรทัดเหล่านี้ผมพิมพ์เพราะผมยังหวังในตัวคุณอยู่บ้าง แต่ถ้าคุณจะทำให้ผมเสียกำลังใจอีก ถ้าแม้แต่คำขอโทษจากคุณยังต้องแลกมาด้วยการให้อภัยจากพวกเรา  ผมขอให้คุณอ่านสีแดงไว้เป็นคำเตือนครั้งสุดท้าย ว่าถ้าคุณยังไม่ทำตามระเบียบข้อบังคับอีก
คุณอยากจะไปผุดไปเกิดที่ไหนก็ไป ผมไม่เคยรู้จักคนที่มีวุฒิภาวะสมองต่ำเหมือนคุณ
เนอะ !!

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ถ้าสาปอันเิดิมอยู่
ก็ให้ผมใช้อันใหม่

ถ้าสาปอันใหม่
ก็ให้ใช้อันเดิมและปลดสาปด้วย
โอเค ที่พูดๆ กันไปไม่ได้เข้าหัวเลย น้องดำ
แบบนี้ท่าทางจะอยู่ไม่ถึงเดือนสองเดือน น้องดำ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
เพิ่งบอกไปว่าถ้าจะขอโทษใคร ไม่ควรออกคำสั่งเค้า ไม่ล่ะ

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog

ไม่มีใครตายเพราะเผยผิวนะ
บางทีเผยผิวเสร็จอาจจะไม่มีใครอยากแกล้งอีกเลย  เจ๋ง

การขอโทษอย่างมีเงื่อนไข แสดงถึงความไม่จริงใจนะครับ ยิ้มน่ารัก
คงไม่เข้าใจว่าที่คนอื่นทนเมื่อยพิมพ์ให้อ่านน่ะ เพราะเค้าเป็นห่วง หน้ามึน

ถึงขั้นนี้แล้วก็ปล่อยเขาไปที่ชอบที่ชอบเถอะ

กลับไปอยู่ในโลกGTAดีแล้วล่ะหนู
หนังสือหนังหาไม่ต้องไปร่ำเรียนมัน
เพราะดูท่าสมองของหนูคงรับอะไรได้ไม่มาก
อย่าพยายามเข้าสังคมนี่เลย มันไม่เหมาะกับหนูหรอก
ชีวิตที่ติดอยู่ในโลกความฝันที่หนูสร้างขึ้นมามันเหมาะกับหนูที่สุดแล้วล่ะ
ดื่มด่ำแล้วก็จมปลักมันอย่างนั้นในที่ของหนูเถิด

หน้ามึน

มันต้องปรับปรุงตัวก่อนปลดสาปดิ ตรรกกะแปลกวุ้ย

กาก
หน้า: 1 [2] 3