หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดตำนานใหม่  (อ่าน 6317 ครั้ง)
ถึงผมจะเป็นอย่างงั้นก็จริงในปีที่แล้ว
แต่ถ้าหากใครอยากให้ผมปรับตัวยังไง ฉันก็ยอม
ตกลงจะให้อภัยผมหรือไม่ ถ้าให้อภัย ผมก็จะปรับปรุงตัวมากขึ้น

อย่าพิ่งแบนผมก็ยังดี หากให้ผมปรับตัวก็ยังทัน จะให้กราบเท้าก็ยอม อโหสิกรรมให้ด้วย  ไหว้
ตลอดในการเป็นสาวก(ปลอม)ผมก็เจอเรื่องแบบนี้ตลอด สู้มาปรับตัวยังดีกว่า
อย่าเพิ่งสาปผมเลย  หมีโหด~
ผม Sahayfont พร้อมแล้ว ที่จะกลับมาในรูปโฉมใหม่ โปรดอย่่าเพิ่งตัดสินใจผิด พวกคุณให้อภัยผมด้วย
เพราะ..
ไม่มีทางเลือกใดแล้วนอกจากออกมายอมรับซะดีๆ  ผมยอมทำตามคำสั่งพวกนาย,เธอ
พอใจมั้ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พ.ย. 2010, 18:59 น. โดย sahayfont2 » บันทึกการเข้า

ถึงข้าพเจ้าจะไม่แนะนำตัว เผยผิว
ข้าพเจ้าก็กลับตัวกลับใจได้อีก
ขอแนะนำว่าให้กลับไปใช้ account สหาย อันเดิมที่โดนสาปครับ
เมื่อวันหนึ่งน้องกลับตัวกลับใจได้ ย้อนกลับมาดูแล้วจะรู้สึกว่ามันมีค่า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อายุเท่าไหร่แล้วล่ะหนู

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
 อู้ย..

ขอแนะนำว่าให้กลับไปใช้ account สหาย อันเดิมที่โดนสาปครับ
เมื่อวันหนึ่งน้องกลับตัวกลับใจได้ ย้อนกลับมาดูแล้วจะรู้สึกว่ามันมีค่า
ผมขออนุญาตใช้อันนี้ไปก่อนครับ จนกว่าอันเดิมจะปลดสาป  ไหว้

ถึงข้าพเจ้าจะไม่แนะนำตัว เผยผิว
มาสะดุดตรง "พอใจไหมล่ะ"  เนี่ยแหละ  กร๊าก

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ทำไมรู้สึกเหมือนโดนบังคับเลยวะครับ = =

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
ทำไมรู้สึกเหมือนโดนบังคับเลยล่ะคะ = =
ผมสมัครใจครับ เกย์แอบ

แอบอ้าง
ตกลงจะให้อภัยผมหรือไม่ ถ้าให้อภัย ผมก็จะปรับปรุงตัวมากขึ้น
ขอร้องกันยังงี้หรอครับ  ง่ะ

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
ขอแนะนำนิดนึงครับ ค่อยๆปรับตัวเนาะ  ลันล้า

คำว่า
- ตกลงจะให้อภัยผมหรือไม่
- อย่าพิ่งแบนผมก็ยังดี

ในฐานะที่เรากำลังขอโทษ เพื่อแสดงความรู้สึกเสียใจ เราไม่ควรออกคำสั่งครับ
ใช่ ผมเข้าใจ คุณไม่ได้ตั้งใจให้สื่อแบบนั้น แต่อย่างน้อย ก็มีผมคนนึง ที่อ่านแล้วสะดุดกึก
รวมทั้งคำว่า

- พอใจมั้ยครับ

ด้วย

การที่ลงท้ายแบบนี้ หมายความว่า ที่เราขอโทษไปเพราะจำยอม ไม่ได้สำนึกผิด
การที่คุณไม่ได้สำนึกผิด แล้วมาขอโทษ เป็นการแสดงความ "ไม่จริงใจ" อย่างเด่นชัดมากๆ

เอาเป็นว่า คราวหน้าก่อนจะโพสต์อะไร คิดดีๆก่อน เว็บบอร์ดไม่ใช่ห้องแชต คิดนานๆก่อนโพสต์ก็ไม่มีใครว่า

สู้ๆครับ จากเกรียนที่เคยโดนลบมาก่อนหน้า กร๊าก

-----

เพิ่มเติม ที่บอกนี่ไม่ใช่ให้แก้โพสต์นะครับ ทิ้งไว้แบบนั้นแหละ
จุดประสงค์คือให้แก้ตัวคราวหน้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พ.ย. 2010, 19:38 น. โดย Earthchie » บันทึกการเข้า

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
ผมขออนุญาตใช้อันนี้ไปก่อนครับ จนกว่าอันเดิมจะปลดสาป  ไหว้

งั้นก็สาปอันนี้ใหม่ ดีไหม?

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
Forgiveness is earned, not given.  หมีโหด~

ต้องปรับปรุงตัวก่อน เพื่อให้คนอื่นให้อภัยครับ
ไม่ใช่ว่าต้องให้อภัยก่อนแล้วถึงจะปรับปรุงตัว  หมีโหด~

ปล. เข้าใจว่าทักษะการสื่อสารไม่ค่อยจะดี
ตรงไหนที่คนอ่านแล้วขัดใจ ลองสังเกตๆ แล้วแก้ไขดูนะครับ  น้องดำ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
รอดูการเปลี่ยนแปลงนะคะ  ปลื้ม

ฮ่าๆ ฮือๆ
เอาแบบลูกทุ่งๆเลยนิ?

น้องเอ้ย....

ถ้าเอ็งทำตัวดีจริงเดี๋ยวคนที่นี่เค้าเห็น เค้าก็โหวตปลดสาปให้เองแหละ

จะสมัครใหม่ให้ปวดหัวทำไม

ดูบักบอสสิ มันสามารถใช้ความพยายาม พิสูจน์ตัวเอง จนเป็นที่ยอมรับ
ทุกวันนี้มันก็อยู่ในฟอนท์อย่างสง่าผ่าเผย

(เว้นแต่ถ้าตูเจอหน้ามันเป็นๆ ตูจะเข้าไปไถมัน 50 ค่าที่ตูชมมันสองรอบแล้ว)

เราทำผิดนะเว้ยเห้ย ลูกผู้ชายต้องยอมรับผลของการกระทำของตัวเองสิฟระ
ภาษาคนโตๆหน่อยเค้าเรียกว่า "มีจิตสำนึก" หรือ "มีความรับผิดชอบ"

กะอีแค่ยืดอกยอมรับว่า "ถูกสาป" เพราะการกระทำเก่าๆแล้วปรับตัวอยู่
ซึ่งแม้จะอยู่ในฐานะ "ถูกสาป" แต่ทำตัวดีๆจริงๆ พี่ก็ไม่เห็นว่าคนอื่นจะยี้ตรงไหน
ต่างกันถ้าเอ็งยิ่งเอาโน่นนี่นั่นมาสมัครเรื่อยๆ ก็จะมีแต่คนเขาเอือม ว่าเอ็งไม่จริงใจอีกตามเคย

แค่ถูกสาปน่ะขำๆ ถูกแอนตี้จากสังคมจนไม่สามารถอยู่ร่วมกับเค้าได้สิ แย่.....

เอาเถอะค่อยๆแก้ ค่อยๆเกลากันไป สู้ๆละกัน

You Want Me To Believe?, Then Sworn Through Swords...
ใช้ account แรกก็ได้ครับ ค่อยๆปรับตัวไป ไม่ต้องพยามมาก เรื่อยๆเฉยๆ ปีสองปี สามปี เดี๋ยวก็สนิทครับ อย่ารีบ

หน้า: [1] 2 3