หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: @บทบาทสมมติ@  (อ่าน 22582 ครั้ง)

จะรับเรื่องคุณเจนภพไว้พิจารณาครับ  อืมมมมห์

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ถ้าตูไม่มีหน้าที่อะไรเหลือ งั้นตูเป็นอินทรีแดงก็ได้ อ๊าก ฮือๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

ขอบคุณคุณไอแอนสำหรับข้อเสนอแนะครับ  อืมมมมห์

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ผมเป็นชาวบ้านในพื้นที่ละกันนะ

ครับ

ถ้าตูไม่มีหน้าที่อะไรเหลือ งั้นตูเป็นอินทรีแดงก็ได้ อ๊าก ฮือๆ

พี่แอนเป็น NGO ไง..

ลุงโก้ เป็นอะไรดีครับ  หยี

-------------------

ขอบคุณครับท่าน นาย ก. 
ทางรัฐบาล แจ้งนโยบาย ลงมาแล้ว
ต้องการทราบจากบุคคลที่น่าจะได้รับผลกระทบทั้งส่วนดีและส่วนเสีย จึงทำการประชาพิจารณ์บุคคลในพื้นที่ก่อนใคร
เพื่อเอาใจ ดึงเรตติ้ง  ว่าตูก็สนใจพวกเอ็งนะ แม้จะเป็นส่วนน้อยในสังคมก็ตาม

เอาล่ะครับ ขอเชิญชาวบ้านจากหมู่บ้าน โคกอีโ่ด่ย ยื่นข้อคิดเห็นเลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ต.ค. 2010, 14:40 น. โดย daylight » บันทึกการเข้า

กินรอบวง
อ้าว เพิ่งเห็นหน้าแรก กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
NGO ก็งี้แหละ  เกรียน
รัฐบาลกำลังสร้างปัญหา ปริมาณการใช้ไฟฟ้าสูงขึ้น เพราะผลิตภัณฑ์เครื่องใช้ไฟฟ้ามีเยอะเกินไป
มนุษย์สะดวกสบายเกินไปเพราะไอ้การสปอยล์กันอย่างนี้แหละครับ

คำโบราณท่านว่าไว้ ไม่ทราบพะนะท่านเคยได้ยินไหม
~น้ำมันขาดแคลน คุยกับแฟนก็ต้องดับไฟ!

ครับ ไฟฟ้าไม่พอก็ต้องดับไฟ!
มันเห็นชัดๆว่าไม่มีทางออกอื่นครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R

เพราะปัญหานั่นแหละครับ ที่ว่า น้ำมันขาดแคลน จะคุยกับแฟนก็ต้องดับไฟ
ด้วยเหตุนี้ เราจึงเปลี่ยนมาใช้พลังงานไฟฟ้านิวเคลียร์ไงครับ ทีนี้พอจะคุยกับแฟนก็ไม่ต้องดับไฟอีกต่อไป

ช่วยลดปัญหาประชากรล้นโลกในทางอ้อมอีกด้วย

ทำไมคุณภูกระดึงถึงมองว่าเป็นปัญหาละครับ
ที่เสนอมานั่นคือ ประโยชน์เลยนะครับ
ขอบคุณสำหรับคำชมครับ

เชื่อผม อย่าหลงไปเชื่อใคร
ผมนั้นรักและห่วงใย
รักแท้และแน่จริง

นาย ก.

ออกแนวสภาโจ๊ก  กร๊าก

ผมเห็นด้วยกับพะนะท่านครับ
คุณๆคิดแต่เรื่องประหยัดแต่ไม่เคยกระดิกตัวทำ
มันก็ต้องใช้พลังงานเพิ่มขึ้นอยู่ดี
NGO คอยแต่ขวาง แต่ไม่ค่อยจะรณรงค์ให้สำเร็จซักเรื่อง
รัฐมองล่วงหน้า เผื่อลูกหลานแล้วครับ

(ผู้รับเหมาไปไหนหมด โครงการผ่านพวกคุณเตรียมรับทรัพเลยนะครับ  ช่วยๆกันหน่อย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ต.ค. 2010, 15:49 น. โดย •หมูหมู•™ » บันทึกการเข้า

กำลังโหลดข้อมูล .....
ก็เชื่อนะว่าโรงไฟฟ้านิวเคลียร์มันไม่ระเบิดง่ายๆ ในต่างประเทศ
แต่ก็รู้ๆ กัน ที่นี่ประเทศไทย ถ้าเกิดมันระเบิดกันขึ้นมาล่ะ บ้านช่องห้องหอ
ญาติสนิทมิตรสหาย ไหนจะที่นาทำมาหากินปนเปื้อนสารนิวเคลียร์กันเป็นร้อยๆ ปีเลยนะพ่อคู๊นนนนน

ท่านนาย.กสนใจย้ายมาสร้างบ้านเรือนแถวนี้รึเปล่าครับ

พระนะทั่นไม่เข้าใจถึงปัญหาที่ผมคิดว่าเป็นปัญหา
ปัญหาคือการใช้ไฟเป็นการบ่มเพาะนิสัยฟุ่มเฟือยล้างผลาญให้แก่ชาวบ้าน
เอะอะๆ ก็ทำเป็นเก่ง แก้ปัญหาได้ อยากได้ไฟ มาฉันหาไฟให้
อย่างนี้เป็นประจำ ทั้งๆที่ไม่จำเป็นต้องเป็นประจำ
อะไรขาด ก็งด อะไรไม่พอ ก็ไม่ต้องใช้สิครับ

นิวเคลียร์นี่เหมือนกัน อีกหน่อยก็ไม่พอใช้ ก็ต้องหาพลังงานอย่างอื่นอีก
บ่มเพาะนิสัยมักง่ายกันอย่างนี้ (ไปได้ยังไงวะเนี่ย เริ่มเข้าใจแล้วว่าเหตุใดต้องแถ กร๊าก)
เราก็ต้องคอยหาอย่างอื่นมาแทนกันอยู่ไม่หมดไม่สิ้นสิครับ

นี่ยังไม่นับว่านิวเคลียร์เป็นสาเหตุหลักของการโดดเรียนไปเล่นเกมส์ ในเด็กระดับอนุบาลถึงปอสองนะครับ

ตูชอบนะ น้องนิวเคลียร์  หื่น
ศ.ณต มาละ
เดี๋ยวท่านก็คงจะมาชี้แจงเหตุของปัญหาที่รัฐสร้างไว้
และปมของน้องนิวเคลียร์ที่ท่านเคยคิดจะแก้   ฮี่...

(นี่ จัดเข้ากลุ่มตัวเองเรียบร้อย กร๊าก)

พวกคุณทราบไหมว่า แรงขับเคลื่อนที่ใหญ่มากของประเทศเรา
ส่วนหนึ่งมาจากอุตสาหกรรมก่อสร้างนะครับ
เมื่อโครงการอภิมหาเว้หรี่บิ๊กโปรเจคต์ถูกอนุมัติ
ไม่ใช่แค่คนงานนับพันนับหมื่นมีงานทำ แต่คุณลองนึกถึงบริษัทห้างร้านที่ขายอุปกรณ์เครื่องจักรเครื่องมือต่างๆ
ที่จะพลอยค้าขายได้ไปด้วย เศรษฐกิจที่ฝืดเคืองก็จะคล่องตัวขึ้น

ในส่วนของความปลอดภัยที่กังวลกัน ตรงนี้อยากให้ประชาชนเปิดใจสักนิด
เทคโนโลยีเราก้าวไปไกลแล้ว อย่างบริษัทของกระผมนี่ใช้เทคโนโลยีการก่อสร้างแบบใหม่ล่าสุด
รัฐเองก็ต้องมีการทำ Pre qualification ก่อนการก่อสร้างอยู่แล้ว
ซึ่งกระผมพร้อมทีมงาน จะมีความยินดีอย่างยิ่ง หากได้ร่วมการประมูลในครั้งนี้
และการจะได้งานหรือไม่ ไม่เกี่ยวอะไรเลยกับ
รมต.กระทรวงพลังงาน ที่บังเอิญเป็นพี่ชายของน้องเขยห่างๆ ของกระผม

อืมมมมห์

เกย์ออก  ฝ่ายรัฐมาอีกแล้ว

-----------
ยกปัญหามาเป็นข้อๆเลยครับ จะได้ชี้แจงให้ตรงประเด็น
- พื้นที่เสี่ยง
- อันตรายโดยตรง เช่น ระเบิด สารรั่วไหล
 / /  / /
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ต.ค. 2010, 16:13 น. โดย •หมูหมู•™ » บันทึกการเข้า

กำลังโหลดข้อมูล .....
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8