หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12

ผู้เขียน หัวข้อ: สมาคมพ่อบ้าน The Movie  (อ่าน 59165 ครั้ง)

ตังค์ชาร์ปนะ

อันบัน ♥
 ฮือๆ~ ไม่เอาละก้าบ

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
 กร๊าก กร๊าก

เราเป็นเช่นเราเชื่อ    :: tK ::    :: สีมา ::
แนะนำนิดนึงนะจ๊ะ
ว่าเขียนบอร์ด animatic ให้ดีก่อนถ่ายเน้อ จะได้ไม่เสียเวลามาก
เพราะหน้ากองจะวุ่นมาก ถ้ามาวางเฟรมหน้างานสองวันก็ไม่เสร็จ

ทำให้ดีๆไปเลย เพราะอาจจะทำได้แค่ครั้งเดียว เผื่อเป็น port ได้ด้วย เจ๋ง

ปล.แต่จัดไฟภาพจะงามขึ้นหลาย step เลยนะ

นักเขียนการ์ตูนรายปี

animatic มีละค่ะแบบคร่าวมากๆ... แต่ส่วนมากเน้น block shot มุมกล้อง  อ๊าง~

อันบัน ♥
ถ้าไม่ใช่ไฟ แล้วใช้รีเฟล็กแทนจะน่าจะช่วยได้มั้ยครับ  ปลื้ม
..
แต่คนถือคงจะเมื่อยน่าดู อู้ย..

ใช้โคมไฟบ้านเสริมเอาน่ะ  กร๊าก

อันบัน ♥
ใช้แสงทุกอย่างที่พอจะหาได้สิ เช่น เทียน แสงสะท้อนกระจก ไฟฉาย ไฟส่องกบ และอื่นๆ
..
เหมือนพูดเล่นแต่คิดว่าน่าจะพอใช้ได้อยู่นะ  อ๊าง~ กร๊าก

วันนี้ถ่ายฉากหลักๆที่ต้องใส่เอฟเฟคเรียบร้อยละค่ะ..

เสร็จงานอิ่มกลับบ้านกันพร้อมหน้าทีเดียว  หยี

อันบัน ♥
อยากดูคลิปเบื้องหลังไหมครับ หื่น

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

เอาๆๆพี่แอน เน้นฮา  กร๊าก

// คลิปในห้องครัว ISO สูงไป.. noise เต็มเลย อุตส่าห์ยกไฟ  ฮือๆ~

อันบัน ♥
ปรับลดแล้วไม่ใช่หรอ  ง่ะ

เอ๊ะหรือแสงไม่พอนอยย์ก็เลยขึ้น  ง่ะ

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
ถ้า Noise เยอะก็ใส่เอฟเฟกต์ทับๆ ไปเลย กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

ปรับลดแล้วไม่ใช่หรอ  ง่ะ

เอ๊ะหรือแสงไม่พอนอยย์ก็เลยขึ้น  ง่ะ

ตอนถ่ายพี่โบว์ห้องครัวชาร์ปปรับไว้ที่ 400 น่ะ
ที่เรามาดูแล้วปรับเป็น 200 ตอนถ่ายโคลสอัพพี่แอนอีกทีไง
ถ่ายเสร็จดีใจ แยกย้าย มาดูตะกี้เลยเพิ่งนึกได้ว่าลืมถ่ายซ่อม  กร๊าก

แต่ไม่เป็นไร ตัดให้เห็นแค่แว้บบบเดียวแทน  เกย์ออก

อันบัน ♥
อยากดูคลิปเบื้องหลังไหมครับ หื่น
อยากดูเบื้องหลังด้วย ... แถมร้องเพลงนมเย็นด้วยได้มั้ยครับ อู้ย..กร๊าก
..
วันนี้วันดี เพิ่งสังเกตว่าเป็น วันที่ 10 เดือน 10 ปี 2010 ซะด้วย 
ขอให้งานถ่ายทำ ผ่านไปได้ด้วยดี ฉลุยๆเด้อทุกๆท่าน เจ๋ง

หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12