หน้า: 1 ... 22 23 24 25 26 27 28 [29] 30 31

ผู้เขียน หัวข้อ: อูคูเลเล่ (แตกหน่อ)  (อ่าน 199780 ครั้ง)
ทาบแล้วบอดง่ะ มีเทคนิคอะไรมาบอกกันมั่งมั้ย
ตอนเล่นกีตาร์ก็บอดนะ นิ้วไม่มีแรง   เศร้า

ตอนนี้ฝึกเล่นฟิงเกอร์สไตล์มือซ้ายนิ้วด้านมาก พิมพ์สัมผัสแล้วรู้สึกแปลกๆ เลย  กร๊าก

ฟิงเกอร์สไตล์ ต้องตัดเล็บให้สั้นๆก่อนนะครับ ระวังอูคูเลเล่เป็นแผล

กาก
 ยิ้มน่ารัก

ใช้วิธีเหมือนกีต้าร์ได้ไหมอ่ะ

คือถ้าเอานิ้วชี้ทาบคอร์ด ให้เอานิ้วกลางทาบไปบนนิ้วชี้ด้วย

เพื่อเพิ่มแรงกด

ไหว้

There's only one "Jack Russell"
เรียบร้อยแล้วเน้อะ หยี

กาก
ใช้วิธีเหมือนกีต้าร์ได้ไหมอ่ะ

คือถ้าเอานิ้วชี้ทาบคอร์ด ให้เอานิ้วกลางทาบไปบนนิ้วชี้ด้วย

เพื่อเพิ่มแรงกด

ไหว้

สรุปว่ามันคือแรงกดล้วนๆ ใช่ปะ ไม่ได้มีเทคนิคอะไรใช่ปะ

อรเองใช้วิธีเอานิ้วทาบให้ใกล้เฟรตที่สุดน่ะค่ะ ส่วนตัวรู้สึกว่าช่วยผ่อนแรงนิ้วได้ในระดับนึง

อันบัน ♥
สรุปว่ามันคือแรงกดล้วนๆ ใช่ปะ ไม่ได้มีเทคนิคอะไรใช่ปะ

ประมาณนั้นละครับ

ดูจากรูปนี่ก็ได้

https://encrypted-tbn3.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcT_kpAy93auP5sUXMaW_boxhX1qlWqgkrIs2TyJdGya5TZ2kb60

There's only one "Jack Russell"
ขอบคุณครับทั้งคู่ จะนำไปฝึกต่อไป  ไหว้

อูคูมีสี่เส้น ต้องทาบด้วยเหรอ

กาก

ตรงส่วนที่เรียกว่า Nut(กลางภาพ บนๆ) มันสูงไปหรือเปล่าครับพี่แอ้
เราไปเหลาให้มันเตี้ยได้นะ เวลาเรากด เราได้กดเบาๆ ถ้าบ่ามันสูงเราก็จะใช้แรงกดสายที่มากกว่า

เมื่อวานอาจารย์ภาควิชาดนตรีมาหยิบอูคูเลเล่ข้าพเจ้าไปเล่น

หยั่งกะไม่ใช่อูคูเล่เล่อิชั้น  fuc yea fuc yea fuc yea

เราเล่นละบอดแล้วบอดอีก
ทำไมมันถึงบอดล่ะ จารย์ดา  กร๊าก

ฟิงเกอร์สไตล์ ต้องตัดเล็บให้สั้นๆก่อนนะครับ ระวังอูคูเลเล่เป็นแผล

กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

กร๊าก
เพิ่งมาเข้าใจตอนพี่แอน quote มา ฮ่าๆ ฮือๆ

หน้า: 1 ... 22 23 24 25 26 27 28 [29] 30 31