หน้า: 1 2 3 [4] 5

ผู้เขียน หัวข้อ: มาโครพระเครื่อง!!  (อ่าน 23587 ครั้ง)
มาอวดอีกรูป ps แล้ว (brightness+contrast+sharpen)

(รูปใหญ่ 1000x750)

รู้สึกว่าต้องไปปรับจอกล้องใหม่แล้ว ถ่าย av+0 มาดูสว่างมากๆ เลยถ่ายที่ -1 ดูในกล้องก็กำลังดี
มาดูในคอมปรากฎว่ามืด ขี้เกียจถ่ายใหม่เลย ps เอา

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
คิดว่าน่าจะสว่างอีกซักนิด หมีโหด~

// หรือว่าจอที่ตูใช้มันมืดเองก็ไม่รู้  ฮือๆ~
จอผมโอเคนะครับ

คิดว่าถ้าสว่างอีก สีจะเปลี่ยนรึเปล่า (เดาว่าคนซื้อพระเขาก็ดูสีของเนื้อพระเครื่องเหมือนกัน)

คมกริ้บละ  กรี๊ดดดดด

ไม่ทราบเหมือนกันครับ ผมก็เล่นพระไม่เป็น รอพ่อมาดูอีกที  กร๊าก

ส่วนตัวก็ว่ามืดไป แต่กลัวเรื่องสีเพี้ยนนี่แหละเลยไม่กล้าปรับให้สว่างขึ้น

--

ถ่ายใหม่ดีกว่า  อ๊าง~

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
ผมดูแล้วโอเคนะครับแสงไม่มืดเกินไป เห็นด้วยกะอู๋นะครับ ถ้าสว่างขึ้นอีกเนื้อพระสีเปลี่ยนได้เลย  อู้ย..
เท่าที่ดูสีออกจะอมเหลืองๆมากกว่าครับ (สีพระออกอมเหลืองๆหรือเปล่าครับ ^^)

print มาเทียบกับของจริง เหมือนก็เป็นอันใช้ได้

เจ๋ง สมบูรณ์แบบครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ผมดูแล้วโอเคนะครับแสงไม่มืดเกินไป เห็นด้วยกะอู๋นะครับ ถ้าสว่างขึ้นอีกเนื้อพระสีเปลี่ยนได้เลย  อู้ย..
เท่าที่ดูสีออกจะอมเหลืองๆมากกว่าครับ (สีพระออกอมเหลืองๆหรือเปล่าครับ ^^)

ใช่ครับ สีเหลืองๆ ส้มๆ แบบนี้เลย

เจ๋ง สมบูรณ์แบบครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
 เจ๋ง
ใช่ครับ สีเหลืองๆ ส้มๆ แบบนี้เลย
เจ๋ง เจ๋ง

กรี๊ดดดดด ขอบคุณครับ บ้ายอไล่บวก

องค์นี้พ่อชมว่าถ่ายสวย  กรี๊ดดดดด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ต.ค. 2010, 00:49 น. โดย Earthchie » บันทึกการเข้า

สวยๆ  กรี๊ดดดดด

แต่รู้สึกว่าไดคัทน่าจะเนียนได้กว่านี้
ใช่ๆ ถ้าจะให้เนียนก็ต้องแบบนี้ครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: 1 2 3 [4] 5