หน้า: 1 [2] 3 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้กีตาร์  (อ่าน 18513 ครั้ง)
ตอนนี้อยากได้ ukulele ล่ะ
แต่ลองดูๆ แล้ว มันมีหลายรุ่นเกิน
สงสัยต้องไปร้าน แล้วลองดีดลองฟังเสียงดู

ใครพอจะรู้เรื่อง หรือแนะนำมั่งได้มั้ยครับ  กรี๊ดดดดด
ก็คงต้องไปถึงที่ร้านจริงๆนั้นแหละคะ  ลองได้จับได้ดีดได้ฟัง
ถึงจะตัดสินใจได้ว่ามันใช่ที่เราต้องการหรือเปล่า ตอนนี้หาดูตามเน็ต มันตัดสินไม่ได้ว่าจะเลือกแบบไหนดี
แต่ที่ได้แนะนำกันมาทำให้ได้ทราบว่ามียี่ห้อไหนบ้างที่น่าสนและเป็นที่รู้จักกันโดยทั่วๆไป

ว่าแต่ไปซื้อที่ร้านไหนกับบ้างคะ ช่วยแนะนำร้านด้วยนะคะ   ยิ้มน่ารัก

Vigour Bravely Brilliant Dignified Beautiful  AM I
เวิ้งโลด  ฮี่ๆ

อ้อนั่นมันกีตาร์ไฟฟ้า  ง่ะ
 คริคริ

Vigour Bravely Brilliant Dignified Beautiful  AM I
เวิ้งโลด  ฮี่ๆ

อ้อนั่นมันกีตาร์ไฟฟ้า  ง่ะ

โปร่งก็มีนี่พี่

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
เวิ้งที่ว่านี้ มันอยู่แถวๆสะพานเหล็กใช่ไหมคะ
เคยแต่ได้ยินแต่ก็ไม่รู้อยู่จริงๆว่าอยู่ตรงไหนคะ

เวิ้งนครเกษม

ตามที่เข้าใจแหละครับ แถวนั้นแหละ

ถ้าไปคลองถม - เยาวราช - วังบูรพา เป็น.... ก็ถามเอาจากแถวนั้นได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ก.ย. 2010, 21:07 น. โดย Pu-rin-su » บันทึกการเข้า

You Want Me To Believe?, Then Sworn Through Swords...

ปล. ถ้าซื้อแล้วเงินมันเหลือ จะเอาไปเลี้ยงข้าวนะคะ  ยิ้มน่ารัก  อิอิอิ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคะ  ไหว้

:หิว:

กาก
ถ้ามีโอกาสนะคะ   ลันล้า

เวิ้งเนี่ย มีความยากอยู่อย่างนึง ถึงร้านมันจะมีน้อย หาง่ายราคาถูก ฯลฯ ก็เถอะ

แต่ต้องระวังของย้อมแมวนะครับ! ค่อนข้างเนียน + ปะปนมากับฝูงกีตาร์

เรียกว่าดูยากใช้ได้เลย ต้องโปรจริง

ถ้าไม่มั่นใจ + ไม่มีเครดิตเป็นญาติฝั่งพี่ป้าน้าอาของเจ้าของร้านซักร้านที่เวิ้ง แนะนำว่าซื้อตามห้าง จะป้องกันของมือสองที่อาจจะมีวิญญาณชาวร็อคตามกีตาร์มาด้วยดีกว่าครับ
ราคาแพงกว่าแต่ได้ของที่มีคุณภาพ
ก็รู้สึกดีนะคะ
ขอบคุณคะ

ตอนนี้อยากได้ ukulele ล่ะ
แต่ลองดูๆ แล้ว มันมีหลายรุ่นเกิน
สงสัยต้องไปร้าน แล้วลองดีดลองฟังเสียงดู

ใครพอจะรู้เรื่อง หรือแนะนำมั่งได้มั้ยครับ  กรี๊ดดดดด

ร้าน Ribbee ที่ Digital Gateway ค่ะพี่ศักดิ์
อรไปดูของร้านนี้อยู่ (แต่ตอนนี้ยังเข้าไม่เยอะ)

เค้าจะแนะนำให้ค่อนข้างดีเลยทีเดียว ขอลองเล่นได้ด้วย  กรี๊ดดดดด

รายละเอียดเพิ่มเติม
http://www.ukeclub.net/ หรือ http://www.ribbee.com/ ก็ได้ค่ะ
มีพวกรีวิวกับขายมือสองอะไรอยู่เหมือนกัน

อันบัน ♥
ถ้าอยากเล่นกีตาร์ให้ได้แบบ ปลื้ม Orianthi - Highly Strung ft. Steve Vai
ต้องทำอย่างไงบ้างคะ
อยากเล่นแบบนี้มากๆเลย  ยิ้มน่ารัก

จะไปสายกีต้าร์ฮีโร่เลยเหรอครับ  ฮ่าๆ ฮือๆ

คะ ถ้ามีโอกาสได้เรียนก็จะไปเรียนแบบนี้ค่ะ   ยิ้มน่ารัก

หน้า: 1 [2] 3 4 5