หน้า: 1 ... 23 24 25 26 27 28 29 [30] 31 32 33

ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ขอคำแนะนำซื้อกล้องใหม่ครับ  (อ่าน 157645 ครั้ง)
แพงมากด้วย ไม่แนะนำให้ซื้อตามนะครับถ้าไม่ได้มีปัจจัยหลักในการพิจารณาคือดีไซน์
อย่างที่บอกว่ายอมจ่ายค่าออกแบบห้าพันเลย แสดงว่าคุ้มแล้ว นี่ปลอบใจตัวเองนะ ฮ่าๆ ฮือๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ตอนนี้แอนใช้เลนส์ไรอยู่  กรี๊ดดดดด

นักเขียนการ์ตูนรายปี
20mm F1.7 ครับ
แต่เดี๋ยวก็จะเปลี่ยนไป 25mm F1.4 ละ
ส่วน 20 นี่ขายน้องแอนไปแล้วจ้ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

... เวลาซื้อกล้องเนี่ย ไม่ควรให้แพงมากนัก เอาพอประมาณ
เพราะว่าใช้ได้สักสามสี่ห้าปีก็หมดยุคละ ไม่งั้นก็เจ๊งละ
ก็หาเอาแบบว่าที่พอจะจ่ายไหวน่ะ

อะ

ฮ่าๆ ฮือๆ

น่าจะซื้อก่อนแอนนะ (แต่ได้ทีหลัง กร๊าก ฮือๆ~) ไปดูเมื่อวานที่พาวเวอร์บาย (สกลเพิ่งมีโรบินสันใหม่เอี่ยม)
ไปรอห้างเปิดเลย คนเยอะมาก
เห็นแต่ อีพีแอลห้า แล้วมันไม่สวยอย่างแอนว่าจริงๆด้วย ขนาดใส่กริ๊ปแล้วนะ
แต่ว่าไม่มีอีพีห้าให้ดู ต้องสั่ง พนักงานบอกสั่งวันเดียวได้ ก็เอาวะ จ่ายเลย (มีโปรได้ลดพันนึง)
วันนี้เพิ่งไปรับมาตอนสองทุ่มกว่านี่แหละครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
 กรี๊ดดดดด ลุงอ๋าห์ซื้อรุ่นเดียวกับพี่แอนเด๊ะเลยเหรอคะ ไฮโซอ้ะ

กร๊ากกกกก!!! พูดแล้วคืนคำสุดๆ อ้ะ

555 ยินดีต้อนรับครับลุงอ๋าห์
แล้วแถมจัดแบบมีช่องมองด้วยนะครับนั่น รวมๆ สี่หมื่นได้มั้ง ฮ่าๆ ฮือๆ
(ของผมไม่มี อาศัยดูจอหลังถนัดอยู่แล้วจ้ะ)

มันไม่มีให้เลือกน่ะแอน มีแบบเดียว มาเป็นกล่องเลย 

โอ้ว โหด fuc yea
ยังไงลงแอป OI Share เลยครับ ใช้คุ้มแน่

Olympus PEN E-P5: Wi-Fi Feature Quick Demo

โหยสวยยอะลุงอ๋าห์
ครึ่งแสนเลยเรอะ  fuc yea  fuc yea

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ลง OI Share ตั้งกะวันเสาร์แล้ว กร๊าก

สี่หมื่นห้า ลดพันนึง เหลือสี่หมื่นสี่
ซื้อประกันเพิ่มของพาวเวอร์บายเป็นสามปี อีกสามพันแปด

เดี๋ยวต้องซื้อเลนส์อีก

ของเล่นแพ๊งแพงเนาะ ฮ่าๆ ฮือๆ

จริงๆแล้วตังค์พี่สาวน่ะ เขาอยากได้กล้องให้แฟน ก็เลยให้หาซื้อให้ ไว้ไปถ่ายรูปหลานรับปริญญาด้วย
แต่เท่าที่ดูสงสัยต้องซื้อต่อแก กร๊าก เพราะมันยุ่งยากมาก ปุ่มนู่นนี่นั่นเต็มไปหมด
แล้วค่อยซื้อตัวที่ถ่ายง่ายๆให้แกไว้ใช้ ปกติพี่เขยจะไว้ถ่ายพวกจิวเวลรี่อะไรอย่างนั้นน่ะครับ

// ถามแอนเพิ่ม เป็นกังวลเรื่องจอภาพ
ติดติ๊กเกอร์กันรอยไหมแอน หรือว่าช่างมันไม่เป็นไร
(ประสบการณ์บอกว่าไม่ต้องติดก็ได้ แต่พอได้ของใหม่ก็กลัวนู่นกลัวนี้ ตูจะบ้า กร๊าก)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ก.ค. 2013, 10:43 น. โดย Ah! » บันทึกการเข้า

จริงๆพี่อ๋าต้องขายควายไปสองตัวใช่ไหมครับ   กร๊าก

นักเขียนการ์ตูนรายปี
เอ้อ ราคาเท่าควายสองตัวจริงด้วย
ฮ่าๆ ฮือๆ

กร๊ากกกก

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
หน้า: 1 ... 23 24 25 26 27 28 29 [30] 31 32 33