หน้า: 1 ... 20 21 22 23 24 25 26 [27] 28 29 30 31 32 33

ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ขอคำแนะนำซื้อกล้องใหม่ครับ  (อ่าน 157613 ครั้ง)
sony ไม่ดีเหรอ  โห

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ไม่รู้จักเลยครับ (เหงื่อแตกพลั่ก)

รู้แต่ว่ากล้องมันหน้าตาไม่สวย ฮ่าๆ ฮือๆ (นี่ประเด็นหลักเลยนะ หลักกว่าสเป็กมันอีก)
คือไหนๆ ก็ขายเลนส์หมดแล้ว ย้ายสเป็กเลยก็น่าจะเป็นไปได้ไม่ยาก
มีรุ่นไหนแนะนำมั่งอะครับ ไม่เกินงบนี้นะ ถ้าหน้าตาดีได้ยิ่งดี กร๊าก

อย่าง E-PL5 ทีแรกก็ชอบมากๆๆๆ เหมือนกันครับ แต่พอไปเจอของจริงที่ร้าน มันไม่สวยแบบในรูปอะ เลยเลิกชอบเลย
เหตุผลปัญญาอ่อนมาก แต่นี่แหละประเด็น ฮ่าๆ ฮือๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อ้าว ไม่สวยเหรอ
เคยเห็นที่ร้าน ก็รู้สึกว่าไม่สวย แต่ว่ามันยังไม่ใส่กริ๊ปนะ
นึกว่าใส่กริ๊ปแล้วจะสวย
ฮือๆ~

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
แล้วแต่ชอบนะครับ แต่ผมว่าไม่สวยอย่างที่จินตนาการไว้ ฮ่าๆ ฮือๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
คือพยายามทำใจว่ามันสวยอยู่ไง
ฮือๆ~

เอ้อ อีกอย่างนึง
รู้สึกว่าเวลาซื้อกล้องเนี่ย ไม่ควรให้แพงมากนัก เอาพอประมาณ
เพราะว่าใช้ได้สักสามสี่ห้าปีก็หมดยุคละ ไม่งั้นก็เจ๊งละ
ก็หาเอาแบบว่าที่พอจะจ่ายไหวน่ะ

ครับ ไหว้

กล้องที่ใช้อยู่ตัวนี้อายุสามปีพอดี (ก็ตอนตั้งกระจู๋นี้เลย)
ใช้งานได้แบบว่า เละคามือเลยแหละครับ ถือว่าคุ้มจนไม่รู้จะคุ้มยังไงแล้ว
เวลาซื้อก็เลยกะประมาณว่ารอบอายุมันคงจะประมาณ 3 ปีครับ
ถ้าเป็นตัวกล้อง 3 หมื่น ก็ปีละหมื่น ตกเดือนละเกือบพัน ฮ่าๆ ฮือๆ

ค่าของเล่นนี่มันแพงนะเนี่ย

mirrorless ฟูจิภาพสวยนะ ตัว XE-1 ที่เคยใช้อ่ะ ตอนนี้ราคาลงละ
รวมเลนส์ 18-55 สามหมื่นต้นๆ แล้วซื้อ 35 1.4 มาใส้อีกหมื่นกว่าบาท

โหมด..จริงจังกับชีวิตมากขึ้น
after effect by แบงค์กุ
mirrorless ฟูจิภาพสวยนะ ตัว XE-1 ที่เคยใช้อ่ะ ตอนนี้ราคาลงละ
รวมเลนส์ 18-55 สามหมื่นต้นๆ แล้วซื้อ 35 1.4 มาใส้อีกหมื่นกว่าบาท

รวมเลนส์ 18-55 สามหมื่นต้นๆ                        30-35K
ซื้อ 35 1.4 มาใส้อีกหมื่นกว่าบาท                    10-15K

50K เกินงบพี่แอนบานเลย

ฉะนั้น จัดไปเล้ย พี่โบว์ไม่รู้หรอกพี่แอน  โวย โวย โวย

http://www.thaidphoto.com/forums/showthread.php?t=296714&p=51312084
เห็นโปรนรกนี่แล้ว ตูเสร็จฟูจิแน่ๆ ฮ่าๆ ฮือๆ

แถมด้วยพรีเซนเตอร์เป็นคนนี้ด้วยแล้ว เสร็จแน่นอนครับ ฮ่าๆ ฮือๆ

มีใครมีบัตร citibank บ้างครับ ฮ่าๆ ฮือๆ

มีบัตร citibank แหละ  น้องดำ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
 อ๊าก ฮือๆ  อยากได้ๆๆ

ใครเอาอะไรมาลงก็อยากได้ไปหมด เป็นตัวของตัวเองหน่อยครับพี่  โวย โวย
ฮ่าๆ ฮือๆ  ก็อยากได้นี่

ฮ่าๆ ฮือๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มิ.ย. 2013, 01:15 น. โดย Ah! » บันทึกการเข้า

อ๋อ อยากได้กล้อง ?

นักเขียนการ์ตูนรายปี
แป้งโกะน่ะครับ

หน้า: 1 ... 20 21 22 23 24 25 26 [27] 28 29 30 31 32 33