หน้า: 1 ... 19 20 21 22 23 24 25 [26] 27 28 29 30 31 32 33

ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ขอคำแนะนำซื้อกล้องใหม่ครับ  (อ่าน 157598 ครั้ง)
เอาสิๆ
ปลายเดือนกค.เข้ากรุง(หลานรับปริญญา) ไปรับเครื่องเองกะมือเลย

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
มาดูสภาพก่อนได้นะครับ เผื่อเปลี่ยนใจ กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขายได้ว่องไวกว่าห้อง ใคร่ม้าอี๊ก  โวย

ไปดู E-PL5 มาละ  หื่น

เปลี่ยนใจๆ ซื้อเหมือนแอนดีกั่ว
ไม่จองละนะแอน กร๊าก

ซะงั้น  กร๊าก กร๊าก กร๊าก

อืมมม...
GF2 สิครับลุง  โวย
อ๊าก ฮือๆ เดี๋ยวๆๆๆ

ว่าแต่ มันคือ E-P5 นะครับไม่ใช่ E-PL5
ถ้าไม่เอาจริงๆ เดี๋ยวผมจะได้ปล่อยตามเว็บซื้อขายครับ
เพราะอยู่ดีๆ มีคนมาติดต่อซื้อเลนส์ไวด์ละ เร็วมาก ฮ่าๆ ฮือๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขายเลยแอน เอาอีพีห้านี่แหละ กร๊าก
 แหยะ

อีพีห้ากับอีพีแอลห้า กับอีพีเอ็มห้า นี่ต่างกันยังไงนะ
 อู้ย..

E-P คือ pen  ตัวท๊อป
E-PL คือ pen light ตัวรอง
E-PM คือ pen ตัวรองลงมา
ใช่ปะครับ

E-P นี่ free size ครับ
E-PL นี่เบอร์ใหญ่ size L
E-PM นี่ขนาดกลาง size M

อ๋อ  กรี๊ดดดดด
หลับตา

ทำไปทำมาปล่อยเลนส์ได้หมดแล้ว ยังไม่ได้ประกาศที่ไหนเลย ฮ่าๆ ฮือๆ
รอบักปิงไปญี่ปุ่นอีกตั้ง 3 เดือน ตายละทีนี้ ได้ยืมกล้องชาวบ้านใช้แน่ๆ

เปิ้ล

เมื่อคืนอยู่ดีๆ ก็นึกโลเลขึ้นมา
เอ๊ะหรือเรายึดติดกับ E-P5 เกินไปวะ
งบค่ากล้อง+เลนส์ รวมๆ 40000-45000 นี่ มีตัวไหนพอฟัดพอเหวี่ยงอีกไหมครับ
หลักๆ ก็ใช้ถ่ายลูกเมียเล่นๆ
ข้ออ้างก็ไว้ถ่ายนางแบบนลินฟ้าเดือนละครั้งเท่านั้นเอง

พี่ว่าจะ E-PL5 ล่ะแอน
ซื้อชุดที่แถมเลนส์มาตัวเดียว แล้วเพิ่มตังค์ซื้อ 45 f1.8 อะไรอย่างนี้อีกตัวไว้ถ่ายคน

ประมาณ 24000 + 12500 = สามหมื่นหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มิ.ย. 2013, 11:26 น. โดย Ah! » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 19 20 21 22 23 24 25 [26] 27 28 29 30 31 32 33