หน้า: 1 ... 16 17 18 19 20 21 22 [23] 24 25 26 27 28 29 30 ... 33

ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ขอคำแนะนำซื้อกล้องใหม่ครับ  (อ่าน 157589 ครั้ง)
ถึงขั้นต้องไปรีวิวให้เมีย เพื่อนฟังด้วยนี่ หึหึ อนาคตหม่นหมองจริงๆ ถ้ามีเมียแล้วเมียเราเป็นอย่างนี้บ้าง.... อ๊าง~

แต่คิดอีกที อาจจะเป็นเรื่องดีก็ได้ที่เค้ายังใส่ใจในทุกรายละเอียดของเรา (เป็นห่วงเรา ปลื้ม)

ไม่อยากตั้งใหม่ ถามที่นี่เลยละกัน

เรื่อง ซิลิกาเจล ที่เอาไว้ดูดความชื้นน่ะครับ

บรรจุกันยังไงครับ คือมันมาเป็นถุงเลย เอายัดในถุงเท้าจะได้มั้ยครับ มันทึบไปรึเปล่า

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
เป็นถุงแบบไหน ซองเล็กๆ รึเปล่า
แล้วจะเก็บในไหน ตู้ กล่อง หรือกระเป๋ากล้อง?

ในกล่องอ่ะครับ เป็นกล่องพลาสติกแบบมีขอบยาง (กล่องข้าวสาร)

ตอนนี้ซิลิกาเจลมันมาในสภาพถุงพลาสติกหนังยางรัดเลยครับ

เพิ่มๆ

เผอิญเห็นในบ้านมีฟองน้ำล้างจานหุ้มตาข่ายอยู่ เลยลองตัดออกมาเฉพาะตาข่าย ได้เป็นถุงใส่ซิลิกาพอดี

แต่ห่วงตรงที่ว่า ซิลิกามันจะแตกเป็นผงได้รึเปล่า กลัวเป็นฝุ่นเข้ากล้อง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ต.ค. 2010, 03:23 น. โดย Earthchie » บันทึกการเข้า

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
แตกเป็นผงได้ครับ ต้องระวังด้วย

ลองแบบนี้มั้ย  เจ๋ง

วิธี เก็บรักษากล้องและเลนส์ แบบประหยัด สำหรับมือใหม่
http://djochin.exteen.com/20100329/entry

นะนะ เย็นนี้จะไปถอย หลังจากคุยกับอู๋อยู่หลายตลบ
สรุป ของเล่นใหม่ Nikon D3100 + 18-55 + 55-300VR  อ๊าง~

เดี๋ยวคงได้ลองของเล่นใหม่ แล้วยังไงคงแวะเ้ข้ามาห้องนี้บ่อย ๆ  เกย์ออก

เกย์ออก สาวกนิก ฮิๆๆ

ลองแบบนี้มั้ย  เจ๋ง

วิธี เก็บรักษากล้องและเลนส์ แบบประหยัด สำหรับมือใหม่
http://djochin.exteen.com/20100329/entry

ขอบคุณครับ
ง่ายดี คิดไม่ถึงเลย  กร๊าก

กรี๊ดดดดด เออเจ๋งดี

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เกย์ออก สาวกนิก ฮิๆๆ

ฮือๆๆ อาทิตย์หน้าเจอกันบักอู๋ คนใจร้ายมาปาดกล้องเค้าไปทำไม  ชิ

ไปคืนชีพให้โจทย์ประจำเดือน กันเถอะ  ว้าววว

เห็นควรด้วย กรี๊ดดดดด

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
เล่นด้วยๆ  กรี๊ดดดดด

ใช่ซี้~ ไม่ให้โอกาสน้องใหม่ฝึกมือก่อนบ้างเลย

หน้า: 1 ... 16 17 18 19 20 21 22 [23] 24 25 26 27 28 29 30 ... 33