หน้า: 1 ... 9 10 11 12 13 14 15 [16] 17 18 19 20 21 22 23 ... 33

ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ขอคำแนะนำซื้อกล้องใหม่ครับ  (อ่าน 157625 ครั้ง)
กดดันไงกดดัน  หมีโหด~

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
เอารูปเป่าขลุ่ยมาลง  
กับคาดตาสีชมพู กร๊าก

แล้วเป่าขลุ่ยทำม้าย ฮ่าๆ ฮือๆ

วันนี้มีคนติดต่อมาอีกสองราย กรี๊ดดดดด
บอกเขาว่าเดี๋ยวรอคิวปาล์มก่อน ไปไหนแล้วไม่รู้ ฮือๆ~

มาแล้วๆ

โทษทีค่ะ มัวไปช่วยงานก่อสร้างร้านใหม่

ตอนนี้สะบักสบอมมาก

สรุปพี่แอนขายให้ปาล์มนะ

รบกวนพี่แอนPM ชื่อ นามสกุล เลขบัญชี ธนาคาร สาขา มาด้วยค่ะ

พรุ่งนี้พร้อมโอนตังค์!!!

ส่วนของฝากไว้ก่อนนะคะ อาจต้องรอพี่ปอ(พี่สาว)กลับไทยปลายเดือนนี้ ค่อยนัดแนะเอาของอีกที

ขอบคุณคนขายใจดี ขายให้แค่9,000เอง ลันล้า (ล้อเล่นน่ะ)

25,000 ผ่าง ผ่าง ผ่าง!
เย่ จะได้เล่น GF1 แล้ว กรี๊ดดดดด

งบน้อย
เอา GF1 มาติด ฮ. ถ่ายวีดีโอ  กรี๊ดดดดด

// ฮ. ตกตัวใครตัวมัน  หยี
สนใจบอดี  อยากลองเอามาจับๆหัดถ่าย  ไม่เคยเล่นกล้อง DSLR 

ตั้งจะเอาแต่บอดี้เหรอ แล้วเลนส์ล่ะ  งง
คือกล้อง DSLR เนี่ย มันต้องซื้อเลนส์เพิ่มมั้ย หรือ ไม่มีเลนส์เสริมก็ถ่ายได้

แต่ถ้าไม่มีเลนส์เสริมจะเหมือน เหมือนกล้องดิจิตอลคอมแพค ธรรมดาทั่วไป 

ไม่รู้อะไรเลย  ฮ่าๆ ฮือๆ

พี่ปาล์ม จำเป็นกว่า ใช้งานมันคุ้มแน่ๆ  พี่ปาล์มเอาไปเถอะ ผมเอามาก็เหมือนลิงได้แก้ว  ฮือๆ~ ฮือๆ~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ส.ค. 2010, 23:08 น. โดย daylight » บันทึกการเข้า

กินรอบวง
คือถ้าซื้อแต่บอดี้
ได้แค่นี้นะครับ  น้องดำ

จริงเด่ะ  ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~

ไอ้ที่เป็นกระบอกๆ หมุนๆ ที่ดูเทพๆ นั่นคือเลนส์เสริมเหรอ

นึกว่ามันติดมากะกล้องเลยยยย

ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~

กินรอบวง
มีแบบซื้อแล้วแถมมาให้ด้วยนะครับ
จะว่ามัน"เสริม" รึ ก็ไม่ใช่- -

คล้ายๆ รองเท้าน่ะครับ ต้องใส่ออกจากบ้านทุกครั้ง แต่ละคู่ก็จะมีวัตถุประสงค์ต่างกันไป อืมคู่นี้ไปประชุม คู่นี้ไปเที่ยว เลนส์ก็เหมือนกันครับ
อ๋อ..มันเป็นแบบนี้นี่เอง ++

ถ้าจะเข้าสู่วงการ DSLR ก็เหมือน กะเตรียมเข้าสู่วงการแฟชั่น ที่ต้องมีรองเท้าหลายๆคู่

งั้นตูขอ คอมแพค  รองเท้าผ้าใบไปก่อน ตัว / คู่ เดียว เที่ยวทั่วไทย

ฮือๆๆ

กินรอบวง
ถ้างั้นก็มีตัวนึงที่ตูใช้เป็นเลนส์เดียวเที่ยวทั่วไทยเหมือนกัน
มันคือ 17-50 ที่บอกว่าตาหวานนั่นแหละ เจ๋ง

แต่ที่เหลือก็แล้วแต่กิเลส อย่างของตูที่โดนไปเนี่ย
- อยากได้ถ่ายสนุกๆ ฮาๆ ก็ซื้อเลนส์ไวด์ เลยได้ 10-20mm มา
- อยากได้ถ่ายใสๆ ฉากหลังเบลอๆ ก็ได้ 50mm มา
- อยากได้ซูมๆ ก็เอา 70-300mm มา

จบละ ฮ่าๆ ฮือๆ จนเลย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
กำลังจะก่อ กิเลศใหม่ไม่ใช่เหรอครับ  กร๊าก

กินรอบวง
อืมมมมห์ เอาไว้ใช้งานน่า

(พูดแบบสมัยอยากได้ 400D)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
พี่ปาล์มประมูลได้

เรียนเชิญ ท่านประทานพี่ไอ้แอนทุบโต๊ะเลยคร้บ

กินรอบวง
หน้า: 1 ... 9 10 11 12 13 14 15 [16] 17 18 19 20 21 22 23 ... 33