หน้า: 1 ... 7 8 9 10 11 12 13 [14] 15 16 17 18 19 20 21 ... 33

ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ขอคำแนะนำซื้อกล้องใหม่ครับ  (อ่าน 157646 ครั้ง)
ดูจากรูปแล้ว ไม่่เกินคืนนี้หรอก   หมีโหด~

เพราะรูปดูดีกว่าของจริงมาก  กร๊าก
จริงครับ เห็นเขาปล่อยขายกันตามเว็บกล้องก็เลยก็เข้าใจละ
ถ่ายให้มันขาวๆ นี่เอง เดี๋ยวก็ดูใหม่ กร๊าก
แต่บอกแล้วนะว่าใช้งานมาแล้วทุกตัว ฮือๆ~
โดยเฉพาะตัวกล้องเนี่ย ต้องแอบๆ ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ถ้าขายไม่ออก ผมว่าให้พี่โก้ช่วยขายครับ
รายนั้นรู้สึกซื้อขายคล่องตลอดเวลา เชื่อว่ามีของดีติดตัว หมีโหด~

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
สนใจครับ ฮี่ๆ

แต่สนใจ GF1  หื่น

อยากสู่ขอมาแก้ปัญหาปวดหลัง ที่ 40D ได้ร้างเอาไว้
จึงมีข้อสงสัยมาถามพี่แอน (หรือผู้รู้ก็ได้) ดังนี้
GF1 ซื้อ ที่ไหนดี ราคาเท่าไหร่ครับ และควรซื้อประกันศูนย์หรือประกันร้าน

วันก่อนไปถามที่พันติ๊บ(ที่เป็นห้างนะ ไม่ใช่เวบ)มา มีตั้งแต่ สองหมื่นต้นๆ ถึงสองหมื่นปลายๆ ส่วนใหญ่เป็นประกันร้านครับ
ราคาประกันศูนย์ที่เพิ่งหมดโปรไป มัน 28k ฮือๆ~
นอกนั้นของหิ้วก็ราวๆ 25k (บวกลบแล้วแต่เลนส์)
ตูกะจะเอาเลนส์ไทยตัวนึงแล้วฝากซื้อที่ญี่ปุ่นอีกตัวนึงล่ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อยากได้กระเป๋าครับ เท่าไรครับ  กรี๊ดดดดด

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
อยากได้กระเป๋าครับ เท่าไรครับ  กรี๊ดดดดด

25,555 บาท แถมเลนส์และกล้อง   กร๊าก
พี่แอนปาล์มซื้อต่อ 25,000 ทั้งหมด

เคาะขายได้เลยป่าว!?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ส.ค. 2010, 07:53 น. โดย Palm4u » บันทึกการเข้า
จริงจังนะ พี่สาวกำลังจะบินมาพรุ่งนี้ ถ้าพี่แอนขาย จะให้พี่สาวโอนเงินก่อนที่เขาจะบินมา ส่วนเรื่องรับของต้องเช็คเวลาที่เขาว่างอีกที

ทำไมถึงอยากได้ เพราะกล้องที่ปาล์มใช้อยู่ ไอ้ที่ได้มาฟรีๆน่ะ ปาล์มจะส่งคืนให้เป็นของส่วนกลางบริษัทเร็วๆนี้
ทีนี้เลยอยากได้เป็นของตัวเองชุดนึง แบบที่เคยมีน่ะค่ะ

ครั้นจะไปซื้อใหม่ยกชุดก็ยังผูกพัน(ชินมือ)กับกล้อง400D + ตังค์ไม่พอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ส.ค. 2010, 08:06 น. โดย Palm4u » บันทึกการเข้า
เอ้า มันดันขายยกชุดเลยวุ้ย  หมีโหด~
10-20 mm แยกชิ้นเท่าไหร่ หมีโหด~

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ฮ่าๆ ฮือๆ ขี้เกียจแยกจริงๆ นะครับ เพราะไอ้ที่เหลือมันเป็นภาระตูแน่ๆ

ส่วนปาล์ม ถ้าเอาก็โอเคครับ
แต่ย้ำอีกทีว่าเอาไปทำความสะอาดเอาเองนะ กร๊าก

ม่านชัตเตอร์ที่สับบ้างไม่สับบ้าง ใช้ได้ปกติแล้วเหรอ
อ้อๆ ปาล์มต้องเปลี่ยนแบตด้วยนะ อันที่ติดกล้องของแอนอยู่ชาร์จเต็ม ถ่ายได้แค่ 7 รูป
แล้วก็วงแหวนเลือกโหมดข้างบนมันก็ล๊อกตาย หมุนไม่ได้ หาโซแน็กฉีดเอานะ

เกรียน เกรียน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ส.ค. 2010, 10:38 น. โดย JanΣ » บันทึกการเข้า

มาดิสเครดิต  กร๊าก

พี่เจนจะเอาเลนส์เดี่ยวตัวไหนแน่ๆ  น้องดำ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ขอกล่องละกันเอ้า  หมีโหด~

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ม่านชัตเตอร์ที่สับบ้างไม่สับบ้าง ใช้ได้ปกติแล้วเหรอ
อ้อๆ ปาล์มต้องเปลี่ยนแบตด้วยนะ อันที่ติดกล้องของแอนอยู่ชาร์จเต็ม ถ่ายได้แค่ 7 รูป
แล้วก็วงแหวนเลือกโหมดข้างบนมันก็ล๊อกตาย หมุนไม่ได้ หาโซแน็กฉีดเอานะ

เกรียน เกรียน

ได้ข่าวว่าเลนส์กลายเป็นเลนส์ manual focus หมดแล้วหนิครับ ระบบโฟกัสเสีย วัดแสงไม่ได้ ปุ่มล็อกรูรับแสงก็หัก ขั้วเลนส์ก็เสีย
 อืมมมมห์ อืมมมมห์ อืมมมมห์

หน้า: 1 ... 7 8 9 10 11 12 13 [14] 15 16 17 18 19 20 21 ... 33